Tập Lái
17/4/20
3
1
3
28
Tỉnh / Thành
Hà Nội
Quận / Huyện
Quận Hà Đông
Địa chỉ
Số 4 liền kề 20 khu đô thị La Khê
Số điện thoại
0888862168
Giá
10,000,000
Tác hại của ánh nắng đối với chiếc xe của bạn
Đó là kiến thức phổ biến rằng bức xạ cực tím (UV) từ mặt trời rất nguy hiểm. Tuy nhiên, việc phơi nắng không chỉ xảy ra khi bạn ở ngoài trời, nó cũng có thể xảy ra thông qua cửa sổ xe hơi của bạn. Đúng là tia UV có thể xuyên qua kính. Trên thực tế, phần lớn người Mỹ nhận được phần lớn ánh nắng mặt trời khi lái xe . Do đó, các bác sĩ đã phát hiện ra rằng tổn thương do ánh nắng mặt trời phổ biến hơn ở bên trái của người lớn, bởi vì đó là phía tiếp xúc với ánh nắng mặt trời khi lái xe.
Nếu bạn đang tìm kiếm một phim cách nhiệt uv cho xe hơi của mình, BẤM VÀO ĐÂY để cuộn xuống và xem danh sách.
Xem thêm >>> https://camera360oto.vn/phu-ceramic-dan-phim-cach-nhiet-nissan-xtrail/
Tác hại của tia cực tím : Tia UV làm gì cho làn da của bạn?
Tia UV làm hỏng da ở cấp độ tế bào, gây ra tổn thương dẫn đến nếp nhăn, đốm đồi mồi và da. Sóng UV chịu trách nhiệm cho tới 90 phần trăm của tất cả các bệnh ung thư da. Chúng cũng có thể làm hỏng nội thất của xe hơi, làm mờ dần các tấm bọc và bảng điều khiển. Thật không may, các cửa sổ và kính chắn gió trong xe của bạn có thể không đủ khả năng chống tia cực tím, khiến bạn và con bạn bị phơi nhiễm. Kính ô tô trong suốt ở các cửa sổ bên cạnh chỉ chặn khoảng 37 phần trăm bức xạ UVA, đó là lý do tại sao bạn có nguy cơ, ngay cả trong sự an toàn của chiếc xe của bạn.
Phim cách nhiệt ô tô bổ sung bảo vệ khỏi bức xạ UV
Một số người có thể hỏi: Làm sao tôi có thể chặn tia UV trong xe? Một cách để bảo vệ chiếc xe của bạn và người ngồi trong xe là để chiếc xe của bạn được gắn phim UV. Những sản phẩm này được thiết kế độc đáo để hấp thụ hoặc phản xạ tia UV, ngăn chúng xâm nhập vào xe. Nhiều loại bộ lọc màu cửa sổ xe hơi hoặc chặn tia UV, chặn tới 99% tùy theo sản phẩm, vì vậy bạn có thể tận hưởng chiếc xe của mình mà không lo bị phơi nhiễm bức xạ UV.Tấm phim đủ hiệu quả trong việc ngăn chặn tác hại của tia cực tím mà Tổ chức Ung thư Da khuyên dùng như là một phần của chương trình chăm sóc da đầy đủ và chủ động, và một nghiên cứu cho thấy giảm 93% tử vong do ung thư da sau khi tiếp xúc với tia cực tím trong xe hơi. cốc thủy tinh.
Không phải tất cả loại phim cách nhiệt cung cấp bảo vệ UV
Thật không may, phim có thể là một sự lãng phí tiền bạc nếu bạn không chọn đúng tông màu, bởi vì một số tông màu cửa sổ hoàn toàn là mỹ phẩm, và tỷ lệ phần trăm màu cửa sổ đề cập đến lượng ánh sáng cho phép, chứ không phải lượng tia UV được cung cấp. Nếu bạn muốn đảm bảo xe của bạn an toàn trước tia UV, hãy chắc chắn mua sắm đặc biệt cho việc nhuộm màu cửa sổ với khả năng chặn tia cực tím.
Xem thêm >>> https://phimcachnhietoto.com.vn/category/phim-cach-nhiet-3m/
Phim cách nhiệt chặn tia UV tốt nhất của chúng tôi cho xe của bạn
Dòng Phantom
của Rayno phim cách nhiệt sử dụng công nghệ gốm nano carbon mới để tạo ra các giải pháp bền hơn cung cấp khả năng lọc tia UV và tia hồng ngoại đặc biệt - giảm tới 99%. Trong các thử nghiệm trong phòng thí nghiệm, các nhà nghiên cứu phát hiện ra rằng tổng lượng năng lượng mặt trời bị loại bỏ (TSER) của phim cửa sổ Phantom Series cao hơn 60% so với đối thủ cạnh tranh hàng đầu.
Một danh sách các bộ phim chống tia UV cửa sổ xe hơi của chúng tôi được liệt kê dưới đây. Tất cả các phim này ngăn chặn 99% tia UVA và UVB. Bạn có thể yên tâm rằng bạn sẽ có được khả năng chống tia cực tím tốt cho cửa sổ xe hơi của bạn nếu bạn cài đặt bất kỳ bộ phim nào trong số này.
Phantom S9 : Đây là phim hàng đầu của chúng tôi và là hiệu suất tốt nhất của chúng tôi trong dòng Phantom Series của chúng tôi. Nó có độ từ chối hồng ngoại (IR) từ 90% trở lên. Điều đó có nghĩa là nó chặn hơn 90% nhiệt lượng mà bạn có thể cảm nhận được. Bạn sẽ cảm thấy tuyệt vời nhất trong chiếc xe của bạn với bộ phim này.
Phantom S7 : Đây là phim tầm trung của chúng tôi trong Dòng Phantom của chúng tôi. Nó có độ từ chối hồng ngoại (IR) từ 70% trở lên. Điều đó có nghĩa là nó chặn hơn 70% nhiệt lượng mà bạn có thể cảm nhận được.
Phantom S5 : Đây là tầng thứ ba của chúng tôi. Nó có độ từ chối hồng ngoại (IR) từ 50% trở lên. Điều đó có nghĩa là nó chặn hơn 50% nhiệt lượng mà bạn có thể cảm nhận được. Ngay cả việc chặn một nửa nhiệt sẽ tạo ra sự khác biệt rất lớn trong sự thoải mái của bạn!
MonoCarbon : Tấm him này là một lựa chọn tuyệt vời cho những người mua xe lần đầu hoặc những người mới làm quen với màu cửa sổ. Bộ phim này là màng nano carbon của chúng tôi không có gốm và có độ từ chối IR từ 34% trở lên. MonoCarbon là một lựa chọn hợp lý cho một bộ phim chất lượng sẽ giữ màu của nó theo thời gian và cũng giữ cho bạn mát mẻ!