Hạng D
8/7/08
2.698
41
48
Tĩnh lặng

Phong cảnh thiên nhiên, cuộc sống trên hồ Inle - Myanmar

Tập Lái
11/6/08
11
0
0
đầu
Ôi ồi, cái hồ Inle dài ngoẵng này có nhiều thứ hay ho để chụp, từ bình minh, hoàng hôn tới đời thường với chèo thuyền bằng chân, dãy thuyền đăng đó, làng nổi, những cây cầu gỗ đơn sơ dài dài vắt bóng lên mặt hồ...tiếc là loạt ảnh của bác chủ thớt chưa tới lắm. Có vài cái khai thác mặt nước với bóng đổ nhưng bác hơi tham, lấy nhiều qúa vừa làm loãng ảnh mà cũng không nổi được cái mênh mang của hồ.
Như cái này (em thích), nếu là em em sẽ kéo ống dịch qua trái ít nữa, để lấy thêm mặt trời, dìm thêm tí sáng, không lấy cái thuyền bên phải, hạ ống thấp thêm tí nữa để thêm mặt nước cho phần núi trời nhỏ lại

Nhưng cám ơn bác vì đã chia sẻ loạt ảnh này.
P/s : Truyền thống xem ảnh của OS phần lớn là khen nức nở bất luận xấu, đẹp thế nào
. Em làm ngược tí mong bác ít giận;)

Hạng B2
16/1/11
421
7
16
53
2 tấm đầu chụp bằng ống fisheye phải không bác hongha ? bác thông cảm, mới tập tành chụp hình nên không rành.

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/7/08
2.698
41
48
Cỏ thơm nói:
2 tấm đầu chụp bằng ống fisheye phải không bác hongha ? bác thông cảm, mới tập tành chụp hình nên không rành.

ống 16 bác ạ
@ bác đibộ: bác nhận xét về loạt ảnh vừa rồi rất chuẩn, loạt ảnh trên chỉ là 1 phần rất nhỏ trong chuyến đi thôi, mấy hôm về hơi nhiều việc chưa post được mấy, bác chịu khó theo dõi tiếp nhé