Hạng B2
15/6/21
111
71
28
27
Cuối tuần rồi em có dự 1 buổi phong thuỷ online của thầy Nguyễn Thành Phương, có một số ý em thấy cũng hay hay nên e chia sẻ cùng mọi người. Đây chỉ là phong thuỷ khu đất/nhà thôi, không có chi tiết xem mạng gì hướng gì ra sao. Mọi người xem có điều gì hay hay về mấy điều đó cmt vào cho vui nhé.

Nhà/khu căn hộ của bạn nên được bố trí:
✔️Nên đặt hướng về nguồn năng lượng lớn (Sở thuế-tiền; đường lớn-hàng hoá đổ về trung tâm)
✔️Dễ tìm (cận thị) - nằm ở nút giao lớn, đường lớn hứng luồng sinh khi vào, gần sông (cận giang)
✔️Trước cửa nhà nên có hàng cây xanh để thanh lọc yếu tố về Phong có hại trước khi vào nhà
✔️Trong nhà nên có không gian trống để lưu giữ “Thiên lộc” như nước mưa, hay luân chuyển yếu tố phong, nhưng quá trống thì phong sẽ làm loãng đi tài lộc (nhà nhiều cửa, trống vắng quá thì lại hại)
Đó giờ xem phim Trung nhiều, nghe tứ hợp viện rất là oách nhưng mà sáng này mới biết tứ hợp viện còn mang phong thuỷ như thế. Thảo nào 1 căn ở Bắc Kinh tầm tầm 1 cái Building ở Vn
✔️Đặc biệt về chung cư, nếu nội khu có nhiều yếu tố thuỷ sẽ giúp dòng sinh khí luân chuẩn, tràn đều cơ hội cho mọi cư dân dù căn hộ nằm xa đi nửa.

• Like
Reactions: vô khuyết
Hạng B1
2/4/17
99
871
93
Saigon
Giường trong phòng ngủ nên bố trí hướng nào hợp lí vậy anh ? Mình đang nói đến khoa học chứ không muốn xem tuổi này nọ.

Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Muà mưa ở VN thì SG thành Venise , thành phố nỗi tiếng ở Âu châu .. khỏi cần phong thuỷ, Phiên bản VN luôn ...

• Haha
Reactions: Hiệp hidland
Hạng B2
15/6/21
111
71
28
27
Muà mưa ở VN thì SG thành Venise , thành phố nỗi tiếng ở Âu châu .. khỏi cần phong thuỷ, Phiên bản VN luôn ...
Tiền nó chạy trước mặt bác nó khác với tiền vô túi bác chứ :))) Bác thấy các bác Thủ Đức, Q7, Q2 ngập ngập mùa mưa chứ giờ BDS giá x10, đó là e nói vui thôi chứ e không biết chính xác như thế nào. Nhưng có lẽ nước hứng từ trên xuống khác nước cống.

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
15/6/21
111
71
28
27
Giường trong phòng ngủ nên bố trí hướng nào hợp lí vậy anh ? Mình đang nói đến khoa học chứ không muốn xem tuổi này nọ.
E mới xem có 1 buổi thôi,cái này em bó tay. Nhưng mà không nên đặt gần cửa ra vào ảnh hưởng giấc ngủ, không đặt gương đối diện giường ngủ (tối ngủ bật dậy thấy hú hồn còn theo phong thuỷ là nó làm xao nhãng năng lượng của mình). Bác để góc nào gần gần cửa sổ là e thấy đẹp.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
E mới xem có 1 buổi thôi,cái này em bó tay. Nhưng mà không nên đặt gần cửa ra vào ảnh hưởng giấc ngủ, không đặt gương đối diện giường ngủ (tối ngủ bật dậy thấy hú hồn còn theo phong thuỷ là nó làm xao nhãng năng lượng của mình). Bác để góc nào gần gần cửa sổ là e thấy đẹp.
Vậy chắc xứ tây phương không theo phong thủy chắc là họ khó sống à ?
Theo nguyên tắc thì tuỳ vùng tuỳ miền,
- Xứ nắng nhiều nắng ít, cửa kiếng, đồ vật
- Xứ cao hay thấp
- Xứ lạnh hay nóng

Nguyên tắc hay nhất là kh vào một căn nhà vào đêm, toàn bộ tắt đèn, mà người nhà đi lại (trong bóng đêm) không thấy khó khăn, đụng chạm là nhà tốt rồi,

Mình cảm thấy hài lòng khi nằm ngủ là OK -tránh để đồ điện tùm lum trong phòng ngủ-1 cái TV là quá rồi
Còn cách để đồ trang trí đồ cũng rất quang trọng,
Nếu như chủ nhà thấy cái gì đó không bàng lòng (vì lý do nào đó), thay được là thay ngay, để được là để ngay . Lòng mà thanh thảng thì sống thanh thảng ....Đúng không bạn.

Rất vui khi chia sẽ cùng bạn,

Hạng B2
15/6/21
111
71
28
27
Vậy chắc xứ tây phương không theo phong thủy chắc là họ khó sống à ?
Theo nguyên tắc thì tuỳ vùng tuỳ miền,
- Xứ nắng nhiều nắng ít, cửa kiếng, đồ vật
- Xứ cao hay thấp
- Xứ lạnh hay nóng

Nguyên tắc hay nhất là kh vào một căn nhà vào đêm, toàn bộ tắt đèn, mà người nhà đi lại (trong bóng đêm) không thấy khó khăn, đụng chạm là nhà tốt rồi,

Mình cảm thấy hài lòng khi nằm ngủ là OK -tránh để đồ điện tùm lum trong phòng ngủ-1 cái TV là quá rồi
Còn cách để đồ trang trí đồ cũng rất quang trọng,
Nếu như chủ nhà thấy cái gì đó không bàng lòng (vì lý do nào đó), thay được là thay ngay, để được là để ngay . Lòng mà thanh thảng thì sống thanh thảng ....Đúng không bạn.

Rất vui khi chia sẽ cùng bạn,
Cảm ơn bác đã chia sẽ. Nhưng mà e thấy mấy xứ tây hay xứ nào cũng vậy, Nhà giàu có điều kiện thường chọn sống view sông, view đẹp, có vườn cây trước nhà đỡ ồn, đỡ bụi, gần chỗ đi lại thuận tiện,... đâu có ai lao đầu vô nơi tù túng mà ở nếu điều kiện cho phép đâu.
Cái đó là phong thuỷ đó, còn sâu xa thì có master, có thầy coi chứ như mình bó tay.

Chuyện bố trí trong phòng thì em nhất trí với bác.

Mà ghi tới đây e lại nhớ Thực dân pháp xây hồ con rùa để trấn yểm long mạch SG, bác nào biết xâu xa không cmt vào đây tìm hiểu luôn.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Rất vui khi chia sẽ, còn phong thủy em tính sau với bác... đối với em mình ở thoải mái vui vẽ là được ... gặp sau nhé bác .. Thân !

Tập Lái
25/9/12
9
13
3
Lâm Đồng
Đặt đầu giường sát tường, người nằm trên giường thì phải nhìn thấy cửa ra vào phòng ngủ, không đặt giường đối diện cửa phòng.