Hạng B2
5/4/07
192
102
43
Thực tế ra/ vào khẩu Mộc bài/ Bavet rất khó khăn, rất nhiều các bác trên đây đã từng bị khó dễ.
Sổ liên vận CLV như là sự đồng thuận giữa 3 nước Đông dương về vận tải đường bộ. Ko hiểu sao Cam lại có qui định riêng về khẩu Bavet/ Mộc bài như vậy mà GTVT Vietnam ko thông báo giải thích gì, hay đây là qui định riêng của Cam? Bác @binhxitrum có thông tin gì về “nguyên tắc” này cho mọi người biết nhé. Tks.
Hôm đó bx em làm dữ với hải quan Cam(tới giờ em còn run)vì tưởng tụi nó vòi tiền,nhưng sau đó gặp 1 nhân viên trẻ,khoảng 30 tuổi nó giải thích rõ ràng cho em hiểu từng từ một là,khẩu này nếu phi mậu dịch(tư nhân,không kinh doanh du lịch...) muốn qua thì phải lên đại sứ quán Cam tại VN xin phép.
em nghĩ:Còn trường hợp qua đánh bài dễ dàng do chỉ xuất người chứ không kèm xe.

• Like
Reactions: caheo
Hạng B2
5/4/07
192
102
43
Cũng phức tạp nhỉ, nhưng bổ ích, khả năng phải kiếm người dẫn đường chứ không nghe đã thấy mệt wa
cũng ko quá khó đâu bác,em cũng tự nghiên cứu tự xuất ngoại lần đầu =xe,cứ theo kỹ hướng dẫn của người đi trước,bình tĩnh ,tự tin là ok hết.
mà các bác đi trước chắc do đi nhiều nên hướng dẫn có vẻ chưa kỹ lắm thì phải,hix.em qua bển tự bơi cũng nhiều.

Hạng D
27/9/05
1.702
1.794
113
Ké thớt e hỏi thăm bằng lái xe vn hònh như k được chấp nhận bên cam. Vậy giải quyết sao

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Ké thớt e hỏi thăm bằng lái xe vn hònh như k được chấp nhận bên cam. Vậy giải quyết sao
Người ta đã kêu làm cái bằng quốc tế rồi bác còn hỏi.
Tí anh thớt ổng quạu ổng chửi bây giờ

Tập Lái
4/4/17
18
1
3
45
Cho em hỏi Bận đi mình đi cửa khẩu Xa Mát, bận về mình về ck Xà Xía (Hà Tiên) được không các bác nhỉ?
Thanks

Hạng F
5/4/13
23.875
144.190
113
Ngừ ta chấp nhận sổ liên vận là đồng nghĩa chấp nhận gplx do vn cấp
p/s có giá trị 3 quốc gia vn-lao-cpc

Hạng F
5/4/13
23.875
144.190
113
Cho em hỏi Bận đi mình đi cửa khẩu Xa Mát, bận về mình về ck Xà Xía (Hà Tiên) được không các bác nhỉ?
Thanks
Vô tư nha bác, chỉ sợ tốn lúa bên cpc nhiều hay ít thui, chứ có giấy tạm xuất tái nhập thì nhập cửa khẩu quốc tế mà nằm trong danh sách Thoòng tư.

• Like
Reactions: beohinh
Hạng D
27/9/05
1.702
1.794
113
Ngừ ta chấp nhận sổ liên vận là đồng nghĩa chấp nhận gplx do vn cấp
p/s có giá trị 3 quốc gia vn-lao-cpc
Bác cho e xin văn bản pháp lý nào nói về việc này nha vì em nghe nhiều người nói bị phạt bên cam và phải chung chi mỗi khi bị gọi vào, mọi ngừoi tính trung bình tiền chung chi khoảng 200$/ chuyến đi. Em thấy bị vậy k đáng bao nhiêu nhưng mất vui

• Like
Reactions: binhxitrum