Hạng B2
10/10/13
154
878
93
Em mới đi đảo Koh Rong về.
Vụ xe, bác nào không gửi ở khách sạn ở Sihanoukville được thì có bãi gửi xe công cộng sát bên khách sạn Serendipity Beach Resort (gần bến phà đi đảo luôn). Ban ngày $5, qua đêm $10.

Cập nhật thêm là cửa khẩu Xà Xía phía Campuchia không đóng dấu lên sổ liên vận của mình mà chỉ cấp giấy tạm nên các bác nhắm tình hình để đi cửa khẩu khác.

Hạng B2
5/4/07
192
102
43
Lúc mình về qua cửa khẩu Bavet và mộc bài thì thủ tục sao mấy bác? Có dễ và nhanh ko ạ? E có nhóc 2 tuổi đi cùng, nó có thể ngồi trên xe mà k cần xuống ko ah? Hôm rồi lúc đi thì qua Xamat, em bé k cần xuống! Cảm ơn các bác
tết em mới về qua khẩu mộc bài,nguyên tắc là không được bác nhé,khẩu cam ko chịu đóng dấu nhập cảnh cho mình (dù em nói muốn nhiêu tiền?nó nói bao nhiêu cũng ko được)nó nói muốn qua khẩu mộc bài phải lên dsq cam xin.
hôm đó do 20h đêm nó nói làm lơ cho em qua( ko lấy tiền)còn khẩu vn nó ko dám chắc,may là em qua khẩu vn có bx và 4 đứa nhỏ nên nó ko làm khó dễ,em tưởng phải quay lại xa mát đó,hãy thận trọng.

Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
tết em mới về qua khẩu mộc bài,nguyên tắc là không được bác nhé,khẩu cam ko chịu đóng dấu nhập cảnh cho mình (dù em nói muốn nhiêu tiền?nó nói bao nhiêu cũng ko được)nó nói muốn qua khẩu mộc bài phải lên dsq cam xin.
hôm đó do 20h đêm nó nói làm lơ cho em qua( ko lấy tiền)còn khẩu vn nó ko dám chắc,may là em qua khẩu vn có bx và 4 đứa nhỏ nên nó ko làm khó dễ,em tưởng phải quay lại xa mát đó,hãy thận trọng.
Thực tế ra/ vào khẩu Mộc bài/ Bavet rất khó khăn, rất nhiều các bác trên đây đã từng bị khó dễ.
Sổ liên vận CLV như là sự đồng thuận giữa 3 nước Đông dương về vận tải đường bộ. Ko hiểu sao Cam lại có qui định riêng về khẩu Bavet/ Mộc bài như vậy mà GTVT Vietnam ko thông báo giải thích gì, hay đây là qui định riêng của Cam? Bác @binhxitrum có thông tin gì về “nguyên tắc” này cho mọi người biết nhé. Tks.

Hạng B2
15/4/13
233
149
43
Các bác cho em hỏi, về phần bảo hiểm cho xe làm sao mua được khi mình chạy qua Campuchia và Lào ạ. Em đang hỏi bên công ty BH mà nghe là cái này mới quá chưa biết sẽ tham khảo và trả lời sau.

Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Các bác cho em hỏi, về phần bảo hiểm cho xe làm sao mua được khi mình chạy qua Campuchia và Lào ạ. Em đang hỏi bên công ty BH mà nghe là cái này mới quá chưa biết sẽ tham khảo và trả lời sau.
Cam thì em không thấy và cũng không biết. Còn riêng Lào thì khi bác tới cửa khẩu thường có bạn bán bảo hiểm ngồi đâu đó, bác có thể mua trả bằng USD hay Kip đều được. Riêng em, em không mua. :)

Hạng B2
15/4/13
233
149
43
Cám ơn bác ben.le Để em nhờ ông anh bên Campuchia hỏi thử. Hỏng chừng bền Cam còn không có bảo hiểm . Nói vậy thôi chứ bên nó tiến bộ hơn bên mình , em nghĩ vậy

Hạng B2
15/4/13
233
149
43
Ở Việt Nam nếu mua là mất 50% phí bảo hiểm của năm luôn, bên BH của em vừa thông báo.

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Cũng phức tạp nhỉ, nhưng bổ ích, khả năng phải kiếm người dẫn đường chứ không nghe đã thấy mệt wa