Tập Lái
10/4/17
4
3
3
55
Cảm ơn bác chủ và anh em chia sẻ kinh nghiệm. Mình cũng đang muốn tự lái chở gia đình đi cam 1 chuyến. Bài viết này quá bổ ích cho mình!

Hạng B1
22/5/07
57
0
6
52
Tết này có bác nào đi Cam không nhỉ, em mới mang xe đi lần đầu nên cũng hơi run. Lộ trình tính đi Tp.HCM - Siem Reap - Poipet - Kep - Châu Đốc - Tp.HCM.

Tập Lái
13/3/17
2
1
3
25
Em mới đi đảo Koh Rong về.
Vụ xe, bác nào không gửi ở khách sạn ở Sihanoukville được thì có bãi gửi xe công cộng sát bên khách sạn Serendipity Beach Resort (gần bến phà đi đảo luôn). Ban ngày $5, qua đêm $10.

Cập nhật thêm là cửa khẩu Xà Xía phía Campuchia không đóng dấu lên sổ liên vận của mình mà chỉ cấp giấy tạm nên các bác nhắm tình hình để đi cửa khẩu khác.
bác cho e hỏi là bãi xe đó ok không bác, bãi ngoài trời hay trong nhà ạ? e định tháng 4 này đi mà lo lắng vụ gửi xe, gửi xe họ có giữ chìa khoá xe mình ko bác? thanks bác

Hạng B2
25/7/12
182
293
63
Theo hình ảnh e nghĩ là ko mái che.
nguon: GGM
Been phải là Serendipity
Phượt Cambodia bằng ô tô tự lái - chia sẻ kinh nghiệm
Phượt Cambodia bằng ô tô tự lái - chia sẻ kinh nghiệm

bác cho e hỏi là bãi xe đó ok không bác, bãi ngoài trời hay trong nhà ạ? e định tháng 4 này đi mà lo lắng vụ gửi xe, gửi xe họ có giữ chìa khoá xe mình ko bác? thanks bác

Attachments

Hạng B2
23/9/16
126
134
53
33
Đi Cam thì vui mỗi sợ cái bọn tàn dư của Ieng Sari va Polpot, lỡ mà đi đến nơi hẻo lánh gặp bọn nó có nước chầu trời...hix hix...đi đâu thì đi chứ nghe nói đi Cam là em ớn lắm. Tàn dư vẫn còn nhé và chúng nó rất thù người Việt.

• Like
Reactions: ngocluan12@
Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Đi Cam thì vui mỗi sợ cái bọn tàn dư của Ieng Sari va Polpot, lỡ mà đi đến nơi hẻo lánh gặp bọn nó có nước chầu trời...hix hix...đi đâu thì đi chứ nghe nói đi Cam là em ớn lắm. Tàn dư vẫn còn nhé và chúng nó rất thù người Việt.
Uhm..chúng nó ghê lắm. Đừng đi.

Tập Lái
2/12/14
36
14
8
46
188B xóm đất p10q11 tphcm
Em hỏi lại cho chắc vì mới làm lần, khi mình xin giấy phép liên vận thì giấy tờ xe phải cần công chứng hay sao y là đc, tờ khai có dễ kg và có cần khai mình đi vì mục đích gì kg, em đi cửa khẩu Xà xía, về khẩu Mộc Bài đc kg

Hạng B2
15/4/13
233
149
43
Các bác cho em hỏi xíu . Xe em bà xã đứng tên xin giấy phép liên vận thì không vấn đề gì nhưng em đang lo khi em đi Lào chơi , bà xã không đi theo thì có thể làm thủ tục xuất cảnh cho xe được không ạ. Em cám ơn các bác nhiều.