Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Em hỏi lại cho chắc vì mới làm lần, khi mình xin giấy phép liên vận thì giấy tờ xe phải cần công chứng hay sao y là đc, tờ khai có dễ kg và có cần khai mình đi vì mục đích gì kg, em đi cửa khẩu Xà xía, về khẩu Mộc Bài đc kg
Cần chứng thực, còn không cầm theo bản chính để đối chiếu. Tờ khai rất dễ, mục cửa khẩu khai theo quy định, mục đích có thể ghi đi du lịch, đi qua Xà Xía về Bavet được.
Các bác cho em hỏi xíu . Xe em bà xã đứng tên xin giấy phép liên vận thì không vấn đề gì nhưng em đang lo khi em đi Lào chơi , bà xã không đi theo thì có thể làm thủ tục xuất cảnh cho xe được không ạ. Em cám ơn các bác nhiều.
Vô văn tư. Chúc các bác vui.

Tập Lái
22/3/19
2
0
1
33
Em tính 30/4 - 1/5 này đi đây ạ. Mà kính xe em full cây đen chưa biết sao.

Hạng C
2/6/09
987
346
63
Cứ chuẩn bị thông chốt thì hạ all kính xuống
Bác Caheo cho em hỏi đăng kiểm có bắt buộc còn hạn bao nhiêu tháng mới cho qua khẩu không bác?Cám ơn bác.

Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Đương nhiên phải còn hạn thì bác mới lưu thông được, còn hạn bao nhiêu tháng thì em ko thấy HQ, Biên phòng hỏi chuyện này.
Bác Caheo cho em hỏi đăng kiểm có bắt buộc còn hạn bao nhiêu tháng mới cho qua khẩu không bác?Cám ơn bác.

Tập Lái
20/10/06
26
22
3
Đương nhiên phải còn hạn thì bác mới lưu thông được, còn hạn bao nhiêu tháng thì em ko thấy HQ, Biên phòng hỏi chuyện này.
Bác Caheo cho em hỏi xe em đăng kiểm còn đến 11/2019 nhưng phí bảo trì đường bộ hết từ 2018 rồi. Em định để đăng kiểm lại rồi nộp phí BTDB luôn nhưng em định đi dịp lễ 30/4 này. Vậy phí BTDB hết hạn có đi đc không ạ?

Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Bác Caheo cho em hỏi xe em đăng kiểm còn đến 11/2019 nhưng phí bảo trì đường bộ hết từ 2018 rồi. Em định để đăng kiểm lại rồi nộp phí BTDB luôn nhưng em định đi dịp lễ 30/4 này. Vậy phí BTDB hết hạn có đi đc không ạ?
Không ảnh hưởng, đi vô tư. Chúc bác lên đường vui vẻ, an toàn. Em cũng 30/4 này chạy qua Lào chơi.:)