Hạng B2
26/12/11
139
11
18
<h1>Công nghiệp ôtô vỡ trận</h1>
- Hàng chục mục tiêu đề ra trong Quy hoạch Phát triển ngành công nghiệp ôtô Việt Nam đến 2010, tầm nhìn đến 2012 đã không đạt. Trong khi đó, những mâu thuẫn và thay đổi bất thường của chính sách trên thực tế cũng khiến DN nản lòng.

Theo vietnamnet.vn: Mời mọi người cùng tham khảo.
http://vietnamnet.vn/vn/k...ghiep-oto-vo-tran.html

Mun confirmed
Hạng D
1/4/10
2.182
15.306
113
Lúc nào Kia vỡ trận thì em tham gia.

Hạng D
30/11/10
3.968
56.318
113
Chả có gì lạ, trình độ dân Việt chỉ đến thế. Chỉ riêng việc đặt số nhà đã phải cần 1 bầy tiến sĩ, tổ chức hàng chục cái hội thảo... nhưng cuối cùng vẫn không tìm ra giải pháp! Ngó xem Việt Nam đã sản xuất hoàn chỉnh đuợc chiếc xe đạp chưa mà đòi sản xuất oto/xe máy!

Hạng D
29/1/12
1.932
575
113
Lã Bố nói:
Chả có gì lạ, <span style=""color: #ff0000;"">trình độ dân Việt chỉ đến thế</span>. Chỉ riêng việc đặt số nhà đã phải cần 1 bầy tiến sĩ, tổ chức hàng chục cái hội thảo... nhưng cuối cùng vẫn không tìm ra giải pháp! Ngó xem Việt Nam đã sản xuất hoàn chỉnh đuợc chiếc xe đạp chưa mà đòi sản xuất oto/xe máy!
Em hổng đồng ý dòng chữ đỏ của bác. Trình độ dân Việt ta cũng chẳng kém gì trình độ bọn khoai tây đâu bác. Bằng chứng là các kỳ thi học sinh giỏi Quốc Tế học sinh nước ta đều đoạt giải cao, có giáo sư toán học Ngô Bảo Châu mà thế giới ai cũng biết, có bác nông dân chẳng được học hành gì cũng tự chế tạo ra được máy gặt-đập liên hoàn
v.v... Vấn đề còn lại không phải là còn người bác ạ mà là CHÍNH SÁCH, chính sách lại không phải do dân đặt ra mà là do "đầy tớ" của dân đặt ra, mà đầy tớ thì làm sao thông minh hơn chủ được nên ---->"Công nghiệp ôtô vỡ trận"

Hạng D
30/11/10
3.968
56.318
113
Đồng ý với bác Mõ hoàn toàn, chỉ có điều không ai biết "chính sách" là thằng nào hết. Nên dân Việt phải chịu tiếng oan là vậy.
Mõ Làng nói:
Lã Bố nói:
Chả có gì lạ, <span style=""color: #ff0000;"">trình độ dân Việt chỉ đến thế</span>. Chỉ riêng việc đặt số nhà đã phải cần 1 bầy tiến sĩ, tổ chức hàng chục cái hội thảo... nhưng cuối cùng vẫn không tìm ra giải pháp! Ngó xem Việt Nam đã sản xuất hoàn chỉnh đuợc chiếc xe đạp chưa mà đòi sản xuất oto/xe máy!
Em hổng đồng ý dòng chữ đỏ của bác. Trình độ dân Việt ta cũng chẳng kém gì trình độ bọn khoai tây đâu bác. Bằng chứng là các kỳ thi học sinh giỏi Quốc Tế học sinh nước ta đều đoạt giải cao, có giáo sư toán học Ngô Bảo Châu mà thế giới ai cũng biết, có bác nông dân chẳng được học hành gì cũng tự chế tạo ra được máy gặt-đập liên hoàn
v.v... Vấn đề còn lại không phải là còn người bác ạ mà là CHÍNH SÁCH, chính sách lại không phải do dân đặt ra mà là do "đầy tớ" của dân đặt ra, mà đầy tớ thì làm sao thông minh hơn chủ được nên ---->"Công nghiệp ôtô vỡ trận"

Hạng D
29/1/12
1.932
575
113
Lã Bố nói:
Đồng ý với bác Mõ hoàn toàn, chỉ có điều không ai biết "chính sách" là thằng nào hết. Nên dân Việt phải chịu tiếng oan là vậy.
Mõ Làng nói:
Lã Bố nói:
Là mấy thằng đày tớ đoá bác, chừ trả về cho thằng chủ nó viết chính sách đảm bảo đất nước phát triển liền. Bên Mỹ toàn mấy thằng chủ nó lãnh đạo, nó viết chính sách chứ mấy cánh đầy tớ đi làm thuê thì ai cho ra chính sách.:D