Tập Lái
15/11/06
21
0
0
ww.detmay.com.vn
Thưa các bác, xếp em thành lập văn phòng đại diện ở Vietnam đã được 4 năm nay, ông ý là người đứng tên chủ văn phòng ( có cả chi nhánh ở HN va TPHCM ) như vậy là ông ý có quyền nhập xe theo dạng NN phải không ạ ??? Nếu đúng Vậy mong các bác tư vấn giùm thủ tục để ông ý có thể mua xe theo dạng trên và các loại thuế mà công ty phải trả, chẳng dấu gì các bác em sẽ là người phải làm hết các loại giấy tờ này, mà làm không được thì híc sợ thằng khác làm mất thì ....mình mất job.
Mong các bác ra tay cứu. Đa tạ đa tạ

Hạng B2
15/3/07
228
1
0
44
Sao Hoả
RE: Please , các bác tư vấn giùm làm xe NN

Lướt qua thấy k ai Tư vấn cho bác cả em thấy áy náy nên gởi vài dòng cho bác. Thực ra thì cũng chả mấy ai biết vê cái mảng NN này đâu. Bọn em đều là VN chính gốc, chưa có quan hệ với Tây balô nhiều nên mấy cái vụ này bác thông cảm. Chúc bác thành công nha!

Hạng C
15/12/06
632
0
0

Trích đoạn: rx350

Thưa các bác, xếp em thành lập văn phòng đại diện ở Vietnam đã được 4 năm nay, ông ý là người đứng tên chủ văn phòng ( có cả chi nhánh ở HN va TPHCM ) như vậy là ông ý có quyền nhập xe theo dạng NN phải không ạ ??? Nếu đúng Vậy mong các bác tư vấn giùm thủ tục để ông ý có thể mua xe theo dạng trên và các loại thuế mà công ty phải trả, chẳng dấu gì các bác em sẽ là người phải làm hết các loại giấy tờ này, mà làm không được thì híc sợ thằng khác làm mất thì ....mình mất job.
Mong các bác ra tay cứu. Đa tạ đa tạ

Bác phải hỏi Hải quan chứ.
Theo em được biết thì có thể là được miễn thuế NK đấy Bác ạ vì đây.

Hạng D
4/7/05
1.137
1
0

Nếu là văn phòng đại diện Công ty ở Vietnam thì biển NN nhưng đóng thuế đầy đủ như người VN vậy.

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

bác vào google mà sớt là ra ngay, hay vào trang wep Bộ TC mục thuế là có đấy bác ợ.

Hạng D
23/2/07
2.441
317
83
Hồ Chí Minh
www.otosaigon.com

Khi ra biển NN thì bác sẽ giảm dc thuế nhập khẩu chỉ còn TTĐB và GTGT ng bác fải bỏ ra thêm 25k $ hoặc nhỉnh hơn để mua biển NN.Xin bác luư ý là biển NN chỉ có giới hạn khoảng 2 năm kể từ khi ra biển sau đó fải đóng thuế ra biển trắng,chỉ sợ đến lúc ra biển trắng thì coi chừng bị làm khó [:'(]

Hạng B2
8/8/06
262
0
16
49
R.O.C

phải đóng thuế đầy đủ như người VN .vì em đả làm 1 chiếc ròi

Hạng C
1/2/05
683
127
43

nếu bác nhập Lexus RX350 thì bác nên cẩn thận cái số khung, nó không có đâu ạ, bác phải làm đơn nhờ ****đóng số khung dùm
em mới bị một phen hú hồn, trước giờ mới làm chiếc RX350 lần đầu nên ko biết, tìm số khung muốn điên, rạch cả lót sàn em nó ra cũng không thấy, cuối cùng mới biết là không có
em nó chỉ có số máy và số VIN thôi, hay còn gọi là số "Lắc"

Hạng C
15/12/06
632
0
0

Trích đoạn: fgtambmw

nếu bác nhập Lexus RX350 thì bác nên cẩn thận cái số khung, nó không có đâu ạ, bác phải làm đơn nhờ ****đóng số khung dùm
em mới bị một phen hú hồn, trước giờ mới làm chiếc RX350 lần đầu nên ko biết, tìm số khung muốn điên, rạch cả lót sàn em nó ra cũng không thấy, cuối cùng mới biết là không có
em nó chỉ có số máy và số VIN thôi, hay còn gọi là số "Lắc"

Số WIN cũng là số khung mà Bác, đến 2008 VN cũng bắt buộc áp dụng dùng số WIN cho tất cả các Model change.

Hạng B2
9/6/06
161
0
0
Hà Nội

Trích đoạn: liuhn8

phải đóng thuế đầy đủ như người VN .vì em đả làm 1 chiếc ròi

Bác Liuhn8 nói chính xác, kể cả văn phòng đại diện hay công ty 100% vốn NN nhập xe đều bị tính thuế bình thuờng . Chỉ khi nào nhập xe trên 25 chỗ thì mới được miễn thuế NK và được tính là TSCD.