Hạng B2
5/9/12
251
172
43
http://www.baomoi.com/huong-dan-ve-...app&utm_medium=facebook&utm_campaign=shareCó bác nào tự xử cái vụ này chưa?
Nếu có làm alo mình chạy qua xem nhé! Nếu thấy nhẹ công, mềnh sẽ về tự làm, còn nếu thấy cực quá thì . .. bỏ qua, coi như ko thấy. . .ko biết:)

http://www.baomoi.com/huong-dan-ve-...app&utm_medium=facebook&utm_campaign=shareCó bác nào tự xử cái vụ này chưa?
Nếu có làm alo mình chạy qua xem nhé! Nếu thấy nhẹ công, mềnh sẽ về tự làm, còn nếu thấy cực quá thì . .. bỏ qua, coi như ko thấy. . .ko biết:)
Ah, e chuẩn bị làm nè:eek: alo mà ko xuống là chít với tui nhe

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Bác Xedau mà xuống em chịu zì cũng chịu, họa may ông Xedau rủ được Thầy Tuyên đi trong ngày, sáng đi khuya zìa, giống em zới bác STEVENPH.

Cái khó nói lắm, vì ổng đi xe bảng số xanh quen rồi. Bi giờ đi bảng số trắng thì ai sẽ là người cầm lái cho lượt về đây?

Thôi để mình tìm người tâm phúc (ko nghe - ko thấy - ko biết & ko nhậu) hỗ trợ thử xem sao?:D
.. . họa may!

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Tuy nhiên 2 đĩa thắng Brembo thì lại là loại lớn. Sáng nay em mới biết là đĩa thắng Previa có 2 loại lớn và nhỏ. Hai con heo em mua nếu muốn dùng với đĩa thắng này thì phải thay ná (bracket) khác. May là Bác Dũng có sẵn cặp ná dành cho đĩa thắng lớn. Chưa hết, bố thắng trước không dùng được vì không khớp với heo thắng:mad: Qua chuyện này em suy ra không thể tin tưởng hoàn toàn vào bọn bán hàng trên Ebay được. Trong phần mô tả món hàng, nó nói rõ ràng trong mục Compatability (tương thích) là dùng cho Previa 91 DX được, vậy mà gắn vào thì trật lất ...
Đĩa thắng loại lớn thì (thưc tế) mình nhìn chỗ nào để biết vây bác? Còn nếu chỉ dưa vào mã số trên web, thì dưa vào đâu để phân biêt đâu là dĩa lớn, đâu là dĩa nhỏ? Nãy giờ loay hoay gần 2 tiếng mà em vẫn chưa rút ra đươc kết luân chính xác. Mỗi trang web cho 1 mã số, ko biết tin ai luôn?

Luôn tiên bác cho em mã số của mấy cái này luôn nhé! Thanks

• Like
Reactions: Previa99
Hạng B2
26/4/15
149
42
28
39
Bơm xăng mới và các phụ kiện đã tập kết đầy đủ. Chờ ngày lành tháng tốt em sẽ hạ bình xăng:D

Bơm mới hiệu Denso, made in Japan:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Bên trong hộp có bơm, lọc xăng gắn trên bơm xăng và các phụ kiện kèm theo:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Em còn mua thêm một bộ giá treo bơm tháo ra từ một chiếc Previa 95:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Tháo rời từng mảnh để lau chùi sạch sẽ:
Giá treo:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Giắc cắm điện phía bên trong bình xăng. Đây là giắc diện dành cho cụm phao xăng và nguồn cấp cho bơm:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Cụm phao xăng:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Nắp đậy lên trên thùng xăng:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Dây nguồn:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Mua thêm mấy cái ron để gắn cụm bơm xăng vào bình xăng cho thật kín:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu
Bác cho em hỏi em tính thay cụm phao xăng và bơm xăng cho previa 91 của em nhưng ko rõ là có dùng chung của các đời 9x đc ko ạ. Và giắc cắm nó loại to đúng ko bác. Em tính lấy hình cụm phao xăng đời 95 của bác làm hình mẫu cho ngta mua ko biết 91 có giống vậy ko. Em cám ơn ạ.

Attachments

• Like
Reactions: LA PHONG