Hạng B2
5/9/11
460
31
18
@ddtuyen: Bác đúng là tín đồ của Previa 9x! Bác có dư cái cần bật tắt pha-cos không nhượng lại cho em với? Của em nó bị hỏng rùi, không gẩy được sang pha, chỉ đi cos thôi.
@all: bác nào mà có kế hoạch mua ron cửa như của bác ddtuyen thì ới em với nhé, em cũng có nhu cầu.

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
@Ddtuyen: em vừa ghi lại video lúc chui qua cổng chắn đường tắt vô nhà anh nè. Từ nay an tâm đi đường này cho đỡ kẹt xe nhé anh.
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=CrmUJkiY6gI[/tube]

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/3/07
5.056
8.577
113
Thủ Đức - TP.HCM
Tphuc nói:
Xe bác ổn lắm rồi, mà giờ đã ưng ý bác chưa? bác còn các dự án nào nữa không? Ráng tiến lên cho bằng bác Cuongcualu đi nhe.
PS:
Có sợi dây trắng trắng gì vậy bác?
Sao không thấy cái khay nhựa ngay chổ để cái cool box vậy?
Sợi dây trắng là dây cắm iPod vào đầu DVD đó Bác. Xe em không có 2 thứ là khay để đồ trên sàn và miếng gác chân trái. Mà em cũng không tìm thấy dấu tích từng có 2 thứ này trên xe em (không tìm thấy bát hay lỗ ốc đế gắn). Hay là đời đầu chưa có ta?

Hạng B2
31/3/10
335
16
18
Quy Nhơn - Bình Định
@ bác ddtuyen: thấy bác có tới 3 cái vô lăng nhìn thích quá. Bác có sang lại không để cho em 1 cái đời 91 với (chỉ lấy cái vành và mặt ốp còi còn bộ đồ lòng thì không cần vì của em vẫn hoạt động tốt) vì cái vô lăng của em nó mục mất phần cao su bọc ngoài nên nhìn nó ghẻ quá

Hạng F
10/3/07
5.056
8.577
113
Thủ Đức - TP.HCM
Em xin tiếp phần nghe nhìn.
Đầu DVD 2 din, màn hình 6.2", vừa khít với mặt dưỡng Previa:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Đây là đầu DVD của Trung Quốc nên có đủ mọi tính năng: DVD, GPS, Ipod, radio, TV, bluetooth, camera, đọc USB, micro SD card ... Nhưng em chỉ thường dùng chức năng DVD:
Previa 9X - Khổ vì yêu

GPS - đầu này bắt sóng rất nhanh, khoảng 10 giây sau khi khởi động chức năng GPS:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Camera de. Ngồi trong xe vẫn thấy rõ cản sau:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Khuyết điểm của Previa là kiểu dáng của mặt dưỡng khiến màn hình DVD hơi ngửa lên, kính sau lớn cộng với màn hình DVD Trung Quốc không có tín năng chống chói nên đi ngoài trời nắng màn hình bị chói năng, khó nhìn.

Phía sau cho hai con gái thì sau khi tham khảo các giải pháp cho Previa, em quyết định lắp 2 màn hình gối đầu ở hàng ghế thứ hai. Vô tình lượm được bí kíp, 2 cái màn hình gối đầu mua dưới An Dương Vương khá tiệp màu với ghế:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Đầu DVD có chứng năng dual zone nên có thể song song chạy GSP để xem bản đồ phía trước và vừa xem phim ở phía sau:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Hiện nay trong mỗi chuyến đi chơi thì nhà em được bố trí chơi theo đội hình 1-1-2, gồm em lái xe cô độc ở hàng đầu, bà cả ngồi hàng 2 vì sợ nắng, 2 con gái rút xuống hàng 3 để xem phim.

• Like
Reactions: Kimtamhai
Hạng F
10/3/07
5.056
8.577
113
Thủ Đức - TP.HCM
lengquanghuy nói:
@ bác ddtuyen: thấy bác có tới 3 cái vô lăng nhìn thích quá. Bác có sang lại không để cho em 1 cái đời 91 với (chỉ lấy cái vành và mặt ốp còi còn bộ đồ lòng thì không cần vì của em vẫn hoạt động tốt) vì cái vô lăng của em nó mục mất phần cao su bọc ngoài nên nhìn nó ghẻ quá
Cái vô-lăng đời 91 của em thì cái vành cũng bị sờn rách rồi Bác ơi, mặt ốp còi thì còn tốt. Nếu Bác vẫn cần thì em xin tặng Bác ạ.

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
ddtuyen nói:
...
GPS - đầu này bắt sóng rất nhanh, khoảng 10 giây sau khi khởi động chức năng GPS:
Previa 9X - Khổ vì yêu

...
Đầu DVD có chứng năng dual zone nên có thể song song chạy GSP để xem bản đồ phía trước và vừa xem phim ở phía sau:
Previa 9X - Khổ vì yêu

...
Nếu vậy thì khi nghe nhạc sẽ lẫn cả tiếng chỉ dẫn của GPS hả bác?

Hạng F
10/3/07
5.056
8.577
113
Thủ Đức - TP.HCM
Kiếm được cái đồng hồ 91 đẹp em thay vào liền:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Cái đồng hồ này có một điểm khác biệt so với đồng hồ cũ là có thêm đèn báo A/T Oil Temp. Số mile của nó khủng các Bác hén, nhưng 3 đồng hồ nhiệt, tốc độ, xăng vẫn hoạt động rất chuẩn xác. Em đã thay 4 bóng chiếu sáng nền bằng bóng led. Ban đêm trong thế này:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Thay luôn 2 bóng led T5 cho cụm AC Control:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Nhân tiện tháo đồng hồ odometer ra, em thay luôn cục chớp xi nhan (flasher relay) nằm phía sau đồng hồ.
Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Cục flasher relay cũ trên xe em bị bệnh lúc chớp lúc không, lúc mới khởi hành thường không chớp, phải chạy một lúc nó mới chịu chớp. Trên Ebay thì cục flasher realy thường bán chung với cục wiper relay (rờ-le gạt mưa kính trước) vì 2 cái rờ le này dính với nhau trên một cái bát sắt. Em thay cả cụm luôn:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu