Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM
lengquanghuy nói:
CHIEUCUONG nói:
ddtuyen nói:
Nhân kiểm tra hệ thống làm mát động cơ em xin được cảnh báo các Bác mới làm quen với Previa 9x như em một số vấn đề sau:
- Các ống nước bằng cao su zin theo xe trông bề ngoài còn nguyên vẹn nhưng bên trong bị rạn nứt. Các Bác cẩn thận coi chừng bị bung ra trong chuyến đi xa. Nên thay hết các ống nước chính. Chi phí không cao. Tiệm Thành Đạt ở An Dương Vương có bán nhiều loại ống có thể dùng được cho Previa.
-<span style=""color: #ff0000;"">[font="arial black,avant garde"] Hai ống nước chính bằng sắt trông bề ngoài còn đẹp nhưng đầu nối với ống cao su bị mục nhiều[/font]</span>. Nguy cơ bị bục ra khỏi đầu ống cao su trong chuyến đi xa là rất cao. Nên thay ống mới. Thay bằng ống inox là tốt nhất.
- Cho dù súc rửa cỡ nào thì trên các thành ống dẫn nước vẫn đọng lại rất nhiều cặn bẩn giống như rỉ sắt. Nguy cơ hệ thống nước giải nhiệt mau dơ lại là rất cao.
- Cuối cùng phải xài nước giải nhiệt chuyên dùng (nếu sang thì xài Preston của Mỹ luôn). Xài nước lã gây đóng cặn ghê quá.
cái này bác dũng pp đã làm sẵng hết rồi bác nào muốn thay chỉ cần 20' là xong :D:D:D:D:D:D
hổng dám 20' đâu, xe em gửi đó gần 1 tháng mới xong mờ :D:D:D:D:D:D
xe của bác cả tháng bỡi vì hôm trước qua PP tưởng anh Dũng mới sắm Harley ....lúc test máy xe bác ko gắn bô xe nghe tiếng nổ phê ghê luôn.....cỡ harley phải kêu = cụ tổ
:D:D:D:D

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
tieuho123 nói:
lengquanghuy nói:
xe của bác cả tháng bỡi vì hôm trước qua PP tưởng anh Dũng mới sắm Harley ....lúc test máy xe bác ko gắn bô xe nghe tiếng <span style=""color: #ff0000;"">nổ phê ghê luôn.....cỡ harley phải kêu = cụ tổ</span>
Hôm nào cho V2 bỏ pô nghe thử coi đããã... cỡ nào!!! :D

Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM
tamtany nói:
tieuho123 nói:
lengquanghuy nói:
xe của bác cả tháng bỡi vì hôm trước qua PP tưởng anh Dũng mới sắm Harley ....lúc test máy xe bác ko gắn bô xe nghe tiếng <span style=""color: #ff0000;"">nổ phê ghê luôn.....cỡ harley phải kêu = cụ tổ</span>
em chưa có bỏ bô mà mỗi lần đi ngang xxx em chỉ đi khoảng < 1500 thôi vì trên 2000 là nó bắt đầu hú , từ 3000 - 4000 là nghe phê phê....còn dậm ga > 4000 là tê tệ.....bỏ bô ra là bị bà con chọi đá bể đầu nên chưa dám bỏ ......nhớ lại hồi năm 8x , còn đi học ......em thường chạy xe gắn máy cưa bô hoặc tháo bỏ ra luôn .....chạy tới đâu bà con đều né tới đó vì tưởng ba gác máy nó tới sua lưng
:):):):)

Hạng C
16/8/11
983
1.284
93
tamtany nói:
tieuho123 nói:
lengquanghuy nói:

V2 của Bác Lengquanghuy tiểu phẩu đổi MÁI mới còn chảy nước origin màu .... xanh, nhìn thấy ... thèm lắm lắm.:D:D

Hạng C
16/8/11
983
1.284
93
tamtany nói:
DANG THIEN AN nói:
V2 của Bác Lengquanghuy tiểu phẩu đổi MÁI mới còn chảy nước origin màu .... xanh, nhìn thấy ... thèm lắm lắm.:D:D
Đổi máy lun!!! Không biết hết nhiêu xiền cho cái máy hen???

Dạ 100 xị (có pha mật gấu = 1.5 xị) kho Bác Cường còn 99 cái - Bác Tâm nhanh tay kẻo hết .

Vui confirmed
Hạng D
9/7/09
1.265
373
83
garagevui.com
tamtany nói:
DANG THIEN AN nói:
Đổi máy lun!!! Không biết hết nhiêu xiền cho cái máy hen???
Một ký 150k tùy theo bác thích trên thân máy có gì.(không kèm cãm biến)
Đùa chút cho vui

Hạng B2
23/2/12
452
62
28
CHIEUCUONG nói:
ddtuyen nói:
Nhân kiểm tra hệ thống làm mát động cơ em xin được cảnh báo các Bác mới làm quen với Previa 9x như em một số vấn đề sau:
- Các ống nước bằng cao su zin theo xe trông bề ngoài còn nguyên vẹn nhưng bên trong bị rạn nứt. Các Bác cẩn thận coi chừng bị bung ra trong chuyến đi xa. Nên thay hết các ống nước chính. Chi phí không cao. Tiệm Thành Đạt ở An Dương Vương có bán nhiều loại ống có thể dùng được cho Previa.
-<span style=""color: #ff0000;"">[font="arial black,avant garde"] Hai ống nước chính bằng sắt trông bề ngoài còn đẹp nhưng đầu nối với ống cao su bị mục nhiều[/font]</span>. Nguy cơ bị bục ra khỏi đầu ống cao su trong chuyến đi xa là rất cao. Nên thay ống mới. Thay bằng ống inox là tốt nhất.
- Cho dù súc rửa cỡ nào thì trên các thành ống dẫn nước vẫn đọng lại rất nhiều cặn bẩn giống như rỉ sắt. Nguy cơ hệ thống nước giải nhiệt mau dơ lại là rất cao.
- Cuối cùng phải xài nước giải nhiệt chuyên dùng (nếu sang thì xài Preston của Mỹ luôn). Xài nước lã gây đóng cặn ghê quá.
cái này bác dũng pp đã làm sẵng hết rồi bác nào muốn thay chỉ cần 20' là xong :D:D:D:D:D:D
Vậy còn mấy cái ống cao su thì sao anh?

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
T and T nói:
CHIEUCUONG nói:
ddtuyen nói:
Vậy còn mấy cái ống cao su thì sao anh?
ống cao su còn dễ hơn nửa cứ mau thay thôi bác dungpp có cả cần xé á