Hạng F
10/3/07
5.056
8.607
113
Thủ Đức - TP.HCM
Cám ơn Bác Huy. Để em kiểm tra theo như Bác hướng dẫn.
Thêm cái là mấy tháng nay đề hơi chậm nổ hơn trước. Bây giờ xạc bình xong là lắc chìa khóa cái nổi liền. Làm lâu nay em cứ sợ là béc phun.

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
nguoiphutinh nói:
nai nói:
tamtany nói:
ddtuyen nói:
...
Em Previa trong chuyến này vận hành rất mượt mà êm ái. Máy rất êm, nhẹ và lướt. Quy-lát chạy 100 km liên tục vẫn êm ru. Các chuyên gia nói máy phải thật nóng thì nghe tiếng quy-lát mới biết chính xác là có kêu hay không. Trong chuyến đi này một việc mới phát sinh là tiếng hú phát ra từ dưới nắp ca-pô mỗi khi chạy chậm. Có lẽ là dây cu-roa.
...
Cái này là khó xử lắm ah nghen!
Có thể do:
1. Bơm trợ lực tay lái: Nổ máy quay vô lăng kiểm tra xem tiếng có tăng hoặc giảm không. Nếu không thì:
2. Lốc máy lạnh: Bật, tắt máy lạnh xem tiếng hú có mất hay không. Nếu vẫn còn tiếng hú thì:
3. Do dynamo phát điện.
4. .... Hi hi trình của em tới đó thôi ạ!
cứ cái đà này gara ế nhệ cho coi.
Ngày nào Kẻ bạc tình còn chơi xe thì ngày đó garage vẫn còn đất sống.

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
ddtuyen nói:
Cám ơn Bác Huy. Để em kiểm tra theo như Bác hướng dẫn.
Thêm cái là mấy tháng nay đề hơi chậm nổ hơn trước. Bây giờ xạc bình xong là lắc chìa khóa cái nổi liền. Làm lâu nay em cứ sợ là béc phun.
Hôm trước dynamo xe em bị hư, chạy được khoảng 25p thì xe yếu xìu (máy vẫn nổ). Vì lúc đó điện áp đến bơm và các cảm biến ko đủ => xử lý thông tin ko còn 9 xác. Cho nên dynamo yếu hoặc bình accu sắp die thì xe cũng đề khó nổ.

Hạng B2
1/4/10
167
11
18
Nếu vậy hư dynamo có ảnh hưởng đến bơm xăng và hộp ECU không bác!

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
Các bác lưu ý cho em 1 chuyện nhé. Cái lọc gió cực kỳ quan trọng để xe êm, ít hao xăng.
Nên kiểm tra mỗi tháng hay 1 thời gian định kỳ nhưng đừng quá lâu.
Xe em mấy hôm nay tiếng nổ rất lỳ rồi thêm 1 số bệnh không rõ nguyên nhân. Mới đem qua anh Dũng thay 1 sợi co-roa mới.
Nhưng tiếng nổ cũng không mượt lắm.
Tối nay 2 cha con em xuống tháo lọc gió K&N ra. Vệ sinh sạch sẽ, để chất lọc gió vô lại.
Tiếng nổ khác hẳn, êm re.
Thời tiết và không khí ở Tp HCM và cả VN không sạch cho lắm. Các bác nen chú ý cho em nó chút.

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
nguoiphutinh nói:
Các bác lưu ý cho em 1 chuyện nhé. Cái lọc gió cực kỳ quan trọng để xe êm, ít hao xăng.
Xe em mấy hôm nay tiếng nổ rất lỳ rồi thêm 1 số bệnh không rõ nguyên nhân. Mới đem qua anh Dũng thay 1 sợi co-roa mới.
Tối nay 2 cha con em xuống tháo lọc gió K&N ra. Vệ sinh sạch sẽ, để chất lọc gió vô lại.
Thời tiết và không khí ở Tp HCM và cả VN không sạch cho lắm. Các bác nen chú ý cho em nó chút.
Ối dzời! Chi mà cực vậy nè? Dốc 1 chai Hennessy VSOP vô là êm liền! Bảo đảm xe nào cũng thấy êm. Nghe nói loại 1L (hàng miễn thuế) tốt hơn loại 700ml nhập khẩu (đa số là đồ đểu). Bác dùng thử đi tốt lắm đó..........nhưng mà nhớ rủ nha! Chơi 1 mình dễ bị sặc rượu lắm.

Hạng D
10/3/06
1.727
346
83
Xedaumalai nói:
nguoiphutinh nói:
Ối dzời! Chi mà cực vậy nè? Dốc 1 chai Hennessy VSOP vô là êm liền! Bảo đảm xe nào cũng thấy êm. Nghe nói loại 1L (hàng miễn thuế) tốt hơn loại 700ml nhập khẩu (đa số là đồ đểu). Bác dùng thử đi tốt lắm đó..........nhưng mà nhớ rủ nha! Chơi 1 mình dễ bị sặc rượu lắm.
Là sao mấy bác? Mở lọc gió K&N ra rồi dùng Hennessy VSOP rửa hả mấy bác?... Bao lâu rửa một lần ????

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
Tphuc nói:
Xedaumalai nói:
nguoiphutinh nói:
Là sao mấy bác? Mở lọc gió K&N ra rồi dùng Hennessy VSOP rửa hả mấy bác?... Bao lâu rửa một lần ????
Cái này tùy lòng hảo tâm nhé anh. Muốn cứ alo.