Hạng B2
31/3/10
335
16
18
Quy Nhơn - Bình Định
ddtuyen nói:
Hôm nay em bắt đầu tiến đánh đến hệ thống khí xả (emission system). Làm lại hệ thống này cũng hao tài lắm nên phải làm từ từ thôi. Mà nếu hệ thống này ngon thì hiệu xuất của động cơ chắc chắn sẽ được cải thiện đáng kể.

Em chọn bắt đầu bằng hệ thống tuàn hoàn khí thải trước (Exhaust Gas Circulation - EGR). Các Bác tham khảo thêm về hệ thống tuần hoàn khi thải tại đây:
http://forum.benhvienoto....-egr-system-30354.html
Previa 9X - Khổ vì yêu

Lôi mấy món đồ chơi tích góp từ năm ngoái đến năm nay ra nào:D
Van EGR (Exhaust Gas Circulation Valve):
Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Cái van EGR này là hàng mới chính hãng. Em thấy tay kia bán giá $59.99 trên Ebay là mua ngay không cần suy nghĩ vì trên Ebay van EGR của các hãng khác đã trên $200.
Cái vụ này khi nào bác gặp và giá cả cũng tương tự vậy thì em nhờ bác quất cho em với. xe cũng bị hỏng đúng con này nên chạy khoảng 200km thì lại báo lỗi 71 nên rất phiền. nhờ bác C.Cường thì đúng giá $200 nên chát quá em theo không nổi.
đa tạ bác trước.

nai confirmed
Hạng D
3/5/08
1.480
3.865
113
nguoiphutinh nói:
@anh Huy: ( Xin lỗi anh Tuyên chút nhé) Em có chuyến ra Đà Nẳng chơi bằng xe. Nếu có gì em alo cho anh cafe nhé!

Nếu tới Quy Nhơn, alô mà không có hồi đáp của bác Huy thì nhớ xem lại cách ăn ở nhé!

Tập Lái
18/3/13
19
0
1
53
Quy Nhơn, Bình Định
nai nói:
nguoiphutinh nói:
@anh Huy: ( Xin lỗi anh Tuyên chút nhé) Em có chuyến ra Đà Nẳng chơi bằng xe. Nếu có gì em alo cho anh cafe nhé!

Nếu tới Quy Nhơn, alô mà không có hồi đáp của bác Huy thì nhớ xem lại cách ăn ở nhé!

Nếu tới Quy Nhơn mà số của bác Huy bận thì các bác có thể gọi số này : 0913440603 (Tâm SaTo), rất vui được giao lưu với các bác

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
lengquanghuy nói:
ddtuyen nói:
Hôm nay em bắt đầu tiến đánh đến hệ thống khí xả (emission system). Làm lại hệ thống này cũng hao tài lắm nên phải làm từ từ thôi. Mà nếu hệ thống này ngon thì hiệu xuất của động cơ chắc chắn sẽ được cải thiện đáng kể.

Em chọn bắt đầu bằng hệ thống tuàn hoàn khí thải trước (Exhaust Gas Circulation - EGR). Các Bác tham khảo thêm về hệ thống tuần hoàn khi thải tại đây:
http://forum.benhvienoto....-egr-system-30354.html
Previa 9X - Khổ vì yêu

Lôi mấy món đồ chơi tích góp từ năm ngoái đến năm nay ra nào:D
Van EGR (Exhaust Gas Circulation Valve):
Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Cái van EGR này là hàng mới chính hãng. Em thấy tay kia bán giá $59.99 trên Ebay là mua ngay không cần suy nghĩ vì trên Ebay van EGR của các hãng khác đã trên $200.
Cái vụ này khi nào bác gặp và giá cả cũng tương tự vậy thì em nhờ bác quất cho em với. xe cũng bị hỏng đúng con này nên chạy khoảng 200km thì lại báo lỗi 71 nên rất phiền. nhờ bác C.Cường thì đúng giá $200 nên chát quá em theo không nổi.
đa tạ bác trước.
Hình như chỉ cần bịt hết trơn mấy cái ống lại là xong, vì công dụng chính của hệ thống này là làm giảm khí thải độc hại chứ không ảnh hưởng đến công suất + mức tiêu hao nhiên liệu.

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
nai nói:
nguoiphutinh nói:

Tỉ số bi chừ là 1:1

Hạng B2
31/3/10
335
16
18
Quy Nhơn - Bình Định
Xedaumalai nói:
nai nói:
nguoiphutinh nói:

Tỉ số bi chừ là 1:1
Mấy bác ghé Quy Nhơn mà không gọi em thì chết với em.
@ A. Toàn: khi nào bác ghé ngang qua thế, cho em cái lịch trước để được long trọng đón tiếp.

Hạng B2
31/3/10
335
16
18
Quy Nhơn - Bình Định
nai nói:
nguoiphutinh nói:

Vụ này em đoán chắc là bác Nai còn buồn em cái vụ bác ghé QN rồi nhắn cho em 1 cái tin nhắn rủ uống cà phê mà không kèm theo cái tên nên em không biết ai mà trả lời. Thôi thì lần sau bác ghé qua em mời nhậu luôn thể.

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
lengquanghuy nói:
nai nói:
nguoiphutinh nói:

Vụ này em đoán chắc là bác Nai còn buồn em cái vụ bác ghé QN rồi nhắn cho em 1 cái tin nhắn rủ uống cà phê mà không kèm theo cái tên nên em không biết ai mà trả lời. Thôi thì lần sau bác ghé qua em mời nhậu luôn thể.
Ko có chuyện đó đâu. Sure luôn!

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Quy Nhơn nè! Có '"phước" như em nên gầy được độ với bác Thạnh nhe! :D

tamtany nói:
Ngày 8 – 16/6: Hội An – Quy Nhơn - 280km
Phát hiện bất ngờ là nhà hàng C-ine (cuối đường Xuân Diệu) do bác Thạnh giới thiệu. Giá rẻ nhưng ngon thì Dũng Sử hay Cây Bàng hoặc Ngọc Sương phải chào thua!!! Quán này mà ở Phan Thiết là chắc tiếng tăm phải lên tận mây xanh vì quá ngon.
Cá ngừ đại dương 60K
Previa 9X - Khổ vì yêu

Cua Huỳnh Đế
Previa 9X - Khổ vì yêu

Con này kêu là tu hài
Previa 9X - Khổ vì yêu

Ngon quaaaaá!
Previa 9X - Khổ vì yêu

Bị bắt cóc là bác Previa1992!
Previa 9X - Khổ vì yêu

Hy vọng nếu có ghé Quy Nhơn các bác sẽ thử quán này.