Hạng B2
2/9/11
389
2.898
93
Tự nhiên em lại tái nghiện con Previa này, bác nào có xe 92-97 mà chất inbox cho em với nhé, em mua hoặc trao đổi landcruiser với em cũng đc, em có 2 em land 1 con seri 100, 1 con seri 80 Thanks

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Vậy em mua cái bugi Denso IK16#4 / 5303#4 thì có sử dụng được không Bác.
Hỏi nhanh - đáp gon cho bác khỏi suy nghĩ vu vơ nhé:)
Denso IK16 tương đương với: NGK BK5REIX-11
------------ 20 -----------------------: NGK BK6REIX-11

Sư khác biêt (quan trong nhất) ở đây thể hiên ở ký tư thứ 4, nó cho biết Nhiêt đô tư làm sach của bugi, mà ngta hay nói là bugi nóng - bugi lanh.

Để có đươc cảm nhân sư khác nhau giữa IK16 & IK20 (trên cùng 1 đông cơ) thì bác phải đap lút chân ga (cho xe chay đến muốn khét máy với quãng đường khoảng 100km) thì mới cảm nhân đươc sư khác biêt rõ ràng (ko mơ hồ nhé)

Anh nào nói là gắn vô xe nổ máy (chay 1 vòng) là em thấy khác liền, thì bác nên cẩn thân với anh í vì anh ta là Phù thủy - sở hữu chiếc Previa thần thánh đó!!!

• Like
Reactions: THANHgtsg
Hạng B2
23/1/14
116
38
28
Khi xe bật máy lạnh thì động cơ đã bị tăng tải do phải kéo thêm máy nén. Bác mở nắp hầm máy dưới ghế tài xế, tìm con ốc chỉnh bù ga máy lạnh.

Nếu ốc chỉnh bù ga máy lạnh là nguyên thủy theo xe thì nó làm bằng nhựa, nằm hơi khuất dưới hầm máy, ở vị trí 5h (nếu đứng quan sát cạnh ghế tài).
Bật máy lạnh, bác xoay ốc chỉnh này (theo chiều kim đồng hồ hoặc ngược lại) xem vòng tua máy có tăng giảm gì ko? Nếu tua máy có thay đổi, bác chỉnh ốc sao cho máy ít rần nhất. Nếu tua máy ko đổi khi chỉnh ốc này => bù ga máy lạnh có vấn đề.
Tua máy xe em ở chế độ garanti là 1100 e chỉnh ốc về hết cỡ mà tua máy vẫn kg giảm vậy là nó bị làm sao zậy bác

• Like
Reactions: Previa99
Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Năm nay Lễ ta ơn + Black friday cùng rơi vào cuối tuần nên "thơ" nghỉ từ thứ 6 rồi. Bác thông cảm sáng thứ 2 quay trở lai nhé!

"We apologise for any inconvenience that this may have caused you":D

Hạng B2
14/10/15
164
114
58
49
Hưng yên city
Năm nay Lễ ta ơn + Black friday cùng rơi vào cuối tuần nên "thơ" nghỉ từ thứ 6 rồi. Bác thông cảm sáng thứ 2 quay trở lai nhé!

"We apologise for any inconvenience that this may have caused you":D
Bác xế dầu chắc là có tuổi hoặc ủ mưu tính kế làm việc lớn nên hay thức khuya dữ vậy.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.694
113
Thủ Đức - TP.HCM
Hỏi nhanh - đáp gon cho bác khỏi suy nghĩ vu vơ nhé:)
Denso IK16 tương đương với: NGK BK5REIX-11
------------ 20 -----------------------: NGK BK6REIX-11

Sư khác biêt (quan trong nhất) ở đây thể hiên ở ký tư thứ 4, nó cho biết Nhiêt đô tư làm sach của bugi, mà ngta hay nói là bugi nóng - bugi lanh.

Để có đươc cảm nhân sư khác nhau giữa IK16 & IK20 (trên cùng 1 đông cơ) thì bác phải đap lút chân ga (cho xe chay đến muốn khét máy với quãng đường khoảng 100km) thì mới cảm nhân đươc sư khác biêt rõ ràng (ko mơ hồ nhé)

Anh nào nói là gắn vô xe nổ máy (chay 1 vòng) là em thấy khác liền, thì bác nên cẩn thân với anh í vì anh ta là Phù thủy - sở hữu chiếc Previa thần thánh đó!!!

Các Bác đọc bài này của ông Xedaumalai có hiểu gì không?