Chi Hội Phó KIAFC
12/4/07
1.412
212
63
12
HCM
Nhờ các Bác tư vấn. Nhà em ở Cát Lái thường về miền tây theo đường Ng Văn Linh rồi ra Trần Đ Nghĩa rồi lên Cao tốc TL.
Dạo này xxx canh dữ quá ở NVL mà các dốc cầu của NVL bị sốc quá. Em định đi qua Cầu Thủ Thiêm rồi vào ĐL Đông tây ra Cao tốc TL.

Theo các bác, em nên chọn:

1. Đi theo Cầu Phú Mỹ - NVL - TĐ Nghĩa - Cao tốc
2. Cầu thủ thiêm - ĐL Đông Tây - Cao tốc: Em thấy đường này êm hơn. Tốc độ 60.
2. Về độ dài thì tuyến nào xa hơn? Có Bác nào đo thữ chưa?

Cảm ơn rất nhiều.
(Em mới đi xong - Các Bác qua trang 2 xem tường thuật của em nhé)

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
Theo em thì bác nên chọn option 1 đi bác. Em chưa đi thử theo ĐL Đông Tây rồi ra cao tốc bao giờ, nhưng đi đường NVL thì em đi hoài (vì nhà em trên đường NVL mà.

Theo cảm nhận của em thì đường NVL đi sướng hơn ĐL Đông Tây bác ơi, chỉ có điều là khúc vào chợ đệm thì đường dẫn ra cao tốc hơi bị xấu bác ạ.

Tập Lái
4/1/10
42
0
6
Option 1 đi bác, nhà em khu Cát Lái nhưng do hay đi từ Q1 - Cao tốc nên em biết, đoạn đi qua Q1 khá mất thời gian trước khi tới được ĐL ĐT. Sau này thông hầm TT thì option 2 này cũng ổn. Đoạn nối từ ĐL ĐT - CT cũng rất tệ, đường hẹp, lưu lượng lớn

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Quận 2 - cầu Thủ Thiêm - Nguyễn Hữu Cảnh - Tôn Đức Thắng - Hàm Nghi - Nam Kỳ Khởi Nghĩa - Nguyễn Công Trứ - Phó Đức Chính - ĐL Đông Tây -..-

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
taythi nói:
Nhờ các Bác tư vấn. Nhà em ở Cát Lái thường về miền tây theo đường Ng Văn Linh rồi ra Trần Đ Nghĩa rồi lên Cao tốc TL.
Dạo này xxx canh dữ quá ở NVL mà các dốc cầu của NVL bị sốc quá. Em định đi qua Cầu Thủ Thiêm rồi vào ĐL Đông tây ra Cao tốc TL.

Theo các bác, em nên chọn:

1. Đi theo Cầu Phú Mỹ - NVL - TĐ Nghĩa - Cao tốc
2. Cầu thủ thiêm - ĐL Đông Tây - Cao tốc: Em thấy đường này êm hơn. Tốc độ 60.
2. Về độ dài thì tuyến nào xa hơn? Có Bác nào đo thữ chưa?

Cảm ơn rất nhiều.

Bác cảm thấy phương án 2 là đúng và nên đi theo hướng này. Lý do là nếu bác đi theo NVL thì đến giao lộ NVL và QL1A về Bến Lức, đoạn này đường vô cùng xấu, lầy lội, ổ voi ổ trâu nhiều. Bác sẽ phải chen lấn cùng xe tải, container, xe khách và 2B khoảng 600m. Rất xót xe, xe đang sạch mà đi qua chỗ này thì lại tiếc công rửa xe, hơn nữa đến nơi trông xe mình lem luốc quá cũng mắc cỡ nữa. Hơn nữa đoạn này tiềm ẩn tai nạn thường xuyên.
Phương án này có xe hơn phương án 1 vài cây số thì có đáng kể gì đối với 4B, bác nhỉ?!

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Nếu bác đi NVL rồi lại rẽ phải lên TĐN thì đường lại xa hơn phương án 2 đấy. Hơn nữa đoạn đường này cũng bẩn nữa.

Hạng B2
1/5/10
330
429
78
41
Nếu Bác đi NVL giờ là sai lầm đấy, nút giao NVL QL1 giờ đang làm, dường xá kinh khủng lắm. Bác nên đi ĐT--Tran Đại Nghĩa--> TL. chạy rất êm mà ko bị dơ xe nữa!

Hạng C
20/5/10
671
5
18
Em hãi cái đoạn NVL với QL1 lắm rồi xót cả xe đi DL Đông Tây cho êm bác ah. Chỉ chậm tý ở Q1 khi vào ĐL Đông Tây thôi nhưng được chạy 60 còn NVL em nghe nói chỉ cho chạy 50 thôi thì thời gian cũng như nhau cả

Chi Hội Phó KIAFC
12/4/07
1.412
212
63
12
HCM
Cảm ơn Các Bác nhiều. Em sẽ theo Option 2 rồi báo cáo lại nhé.

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net
Theo Option 2 thì bác vừa qua cầu Nước Lên thì ép lề phải để vào cua ra Vòng xoay, theo vòng xoay vòng lại rẽ phải vào Trần Đại Nghĩa là ok, em đi đường này hoài.