nen k?

• Total voters
    8
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Quen giám đốc kd là có lợi à nha, toy Biên Hồa có 3 chi nhánh, nhà e quen với giám đốc kinh doanh nhánh BH. Ông anh trong xóm lại là phó giám đốc kinh doanh nhánh Bình D. E vác tiền đi mua xe Honda xe cũ. Nhờ vả làm giề, trong khi bác chủ lại khả năng là nhà có tiền nhiều thì lên đây lôi ông gđ kinh doanh ra nói thì giống như hạ uy tín họ.
Bác là người Việt, Toyota nó coi thường bác, bác bỏ cọc cho rồi. Tầm cỡ quen GĐ Toyota Đông Sài Gòn như bác chủ, thì 30 chai có là gì đâu. Qua Ford kế bên, quất 1 con Explorer ngay và luôn. Nếu không, 4 tháng sau, tụi sales Toy nó giao xe, lấy hết tiền của bác mà nó lại còn cười bác nữa chứ.

hi Ae!
Mình hỏi kỹ rồi, không chuyển cho ai được, lý do là chính sách của nhà máy.
vì cảm thấy mua xe mà nhu di xin nên k mua nữa, VN mua xe là tài sản nên đắt và khó mua hơn Thế Giới.
thanks Ae!

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
1. Bác chủ phải có thông tin như thế nào thì mới dám xuống tiền cọc chứ, mà đã chấp nhận xuống tiền thì giờ nói gì nữa;
2. Bác chủ nên gõ tiếng Việt chứ gõ không dấu là không góp ý nữa đâu đó

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: toyotadongsaigon29
9/3/17
38
11
8
35
1. Bác chủ phải có thông tin như thế nào thì mới dám xuống tiền cọc chứ, mà đã chấp nhận xuống tiền thì giờ nói gì nữa;
2. Bác chủ nên gõ tiếng Việt chứ gõ không dấu là không góp ý nữa đâu đó
Chắc có gì uẩn khúc bác ấy không đưa lên đây đó mà.

Tập Lái
6/8/15
9
11
3
Hơi buồn thái độ là việc of a sale tên H.T bên Toyota Bến Thành. Mình có nhu cầu mua xe thật sự mình gọi ảnh thì tư vấn hời hợt (kêu mình mua xe cũ vì xe Fortuner mới k khuyến mãi và tốn mấy chục triệu mua phụ kiện chứ k dc j). Ảnh hẹn mình thứ 2 (20/3), mình ở tận Cà Mau hỏi Toyota Cần Thơ thì tháng 8 mới có xe, mình có việc đi sg ngày thứ 4 (22/3) nên mình gọi có j qua xem xe dc thì mình cọc luôn. Xong k thấy gọi hay j cả, có vẻ như khách nhiều quá rồi nên k cần. Hay ảnh nghĩ mình k có tiền? Xin nói rõ mình mua mặt chứ k trả góp.

• Like
Tập Lái
24/3/17
7
2
3
32
CAC BÁC Ạ, TẤT CẢ LÀ DO THỊ TRƯỜNG THÔI, FORTUNER MỚI H HÓT QUÁ MÀ, LUÔN TRONG TÌNH TRẠNG CHÁY HÀNG, Ở TẤT CẢ CÁC ĐẠI LÝ KHÔNG RIÊNG GÌ BÊN EM, CÓ KHÁCH CỌC TỪ NHỮNG THÁNG ĐẦU NĂM MÀ TỚI THÁNG 7 THÁNG 8 MỚI ĐƯỢC NHẬN XE. HỌ VẪN VUI VẺ ĐỢI VÌ ĐƠN GIẢN HỌ THÍCH THÚ VỀ TOYOTA FORTUNER. THI THOẢNG CÓ XE RỚT RA DO KHÁCH GẶP VẤN ĐỀ VÌ TÀI CHÍNH HOẶC VÌ VẤN ĐỀ GÌ ĐÓ THÔI Ạ.

• Like
Reactions: Xuan Vy
Hạng B2
18/6/09
145
788
93
CAC BÁC Ạ, TẤT CẢ LÀ DO THỊ TRƯỜNG THÔI, FORTUNER MỚI H HÓT QUÁ MÀ, LUÔN TRONG TÌNH TRẠNG CHÁY HÀNG, Ở TẤT CẢ CÁC ĐẠI LÝ KHÔNG RIÊNG GÌ BÊN EM, CÓ KHÁCH CỌC TỪ NHỮNG THÁNG ĐẦU NĂM MÀ TỚI THÁNG 7 THÁNG 8 MỚI ĐƯỢC NHẬN XE. HỌ VẪN VUI VẺ ĐỢI VÌ ĐƠN GIẢN HỌ THÍCH THÚ VỀ TOYOTA FORTUNER. THI THOẢNG CÓ XE RỚT RA DO KHÁCH GẶP VẤN ĐỀ VÌ TÀI CHÍNH HOẶC VÌ VẤN ĐỀ GÌ ĐÓ THÔI Ạ.
Trên forum mà viết hoa như vậy thì khác gì hét vào mặt ng khác.

• Like
Reactions: Gatevalve
Hạng B2
18/8/16
264
366
63
Xin phép để Ae góp ý nen sử lý thế nào?!
Toi mới đặt mua xe toyoto fortuner may dau, mau den dc 3 tuan, tai toyota tp moi bd. luc dau dc tu van la sau 4 thang ( tu ngay dat coc) moi nhan dc xe, nhung nho biet GD nen cg nhanh hon (1 thang) con khoang gan 3 thang de co xe.
gio thay hang toyota lam an kieu nay muon bo 30 tr dat coc luon de phan doi cách lv co phan coi thuong nguoi VN nen k?
mong Ae gop ý.
thanks!!!
Bác đừng mua CX5 nữa, chạy qua Ford mua mấy xe hot bên đó đi. Có xe giao đúng ngày bác đến luôn đó, có điều năm nào thì em ko biết à.

Được mua đúng giá mà bác còn la làng thì bác mua Ford chắc ra đường chửi ngta luôn quá. Ford ngoài giá bán thì bác phải mất tiền đặt mua nữa đó bác ạ. Khổ thân, bác sướng mà ko biết hưởng thì em cũng chịu.

• Like