Status
Không mở trả lời sau này.
f2b
Hạng C
20/3/10
502
33
28
Tân Phú-Hồ Chí Minh,LD
Thưa các bác,hôm trước em mang xe ra Quang Vũ phục hồi rotuyn,khi kiểm tra thợ báo thước lái rỉ dầu nên em đồng ý phục hồi,nhưng mọi sự bắt đầu từ đây....:Lái của em đang nhẹ,sau khi phục hồi=nặng và phán bơm hư.Em cứ để yên....hết một ngày....ngày hôm sau em tới vẫn tiếp tục thay bơm và báo bơm của em hư.Em có hỏi lại thì được báo không có bơm của em để thay.....và ngày thứ 2.....Tiếp tục thay một số loại bơm khác nhưng nặng vẫn hòan nặng.Em bỏ xe lại để về,khi về đến nhà đươc xíu thì đươc gọi báo đã thay thước khác và hòan tât nên kêu em đi lấy xe.Em nói để mai.Sáng mai em lên lại thấy thay bơm và cuối cùng vẫn nặng.Cái bơm cuối em hỏi thợ thì nói là của Fiat.Em nói là vậy là của em nhưng anh thợ nói là mới.Em không nói gì nữa vì mới hôm qua chủ nói bơm Fiat thì không có.KHi lắp lại thì tay lái trở lại bình thường.Em có hỏi bác Vũ là của em đang bình thường chỉ vì nói rỉ dầu mà cuối cùng thành hư,nhưng bác vẫn nói là của em bị hư.Thì để lành em vẫn trả tiền cho bác Vũ.Nhưng em không hiểu phục hồi kiểu gì mà nhẹ->nặng.Bơm bình thường->hư và được thay lại bằng chính cái đó và tính tiền.Em có gọi hỏi mấy bác MK thì họ nói là em bị thuốc vì lợn lành chữa lợn què và bị tính tiền chính phụ tùng của mình...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/9/09
298
15
18
Làm sao có thể như vậy được nhỉ. Lòng tin bị hao mòn, giờ đem xe đi sửa phải đem đến chỗ quen biết cho nó chắc.

Hạng D
29/8/10
1.430
27
48
đúng đó bác, ngàytrước thấy cũng được, chắc do uy tín rồii buông lỏng quản lý......tập quán làm ăn mình là vậy .....buồn..

Hạng C
1/4/09
793
165
43
Quả thật là Quang Vũ thì quá nổi tiếng ở Thành Phố Hồ Chí Minh rồi, tuy nhiên em là em cũng chưa hài lòng lắm về cách làm của QV. Có lần em thay thước lái, bơm trợ lực, rotuyn, cặp chữ A của xe em ở QV, làm 01 ngày trời, kêu em chạy tới chạy lui mấy lần, rồi tối gọi điện thoại kêu giao xe cho em, vậy mà khi em chạy xe về nhà mới phát hiện tay lái nặng đến nỗi phải ghị hết sức mới bẻ được lái, ra khỏi nhà QV em gọi điện báo Ông Vũ báo tình hình xe chạy không ổn, thì ông ấy hét với với em, không vừa ý thì chạy ra lại, mịa em tốn tiền sửa gần 10 chai mà phải chạy tới chạy lui mấy lần còn bị hét như đi xin vậy, em thấy bên QV có mấy chú thợ và con Ông Vũ thì ổn còn Ông Vũ thì sao mà hách dịch quá xá.

Hạng B2
21/10/10
136
0
16
Em không dám dung những từ nhạy cảm như: lừa, thuốc, chiêu… Tuy nhiên, em đã sửa 2 lần. 1 lần là mazda 323, 1 lần accord 92 ở đây có nhận xét như sau:

1/ chờ cực lâu: rotuyn, thước lái làm 13 giờ đồng hồ
2/ giá cao: lần nào cũng 7-8tr cho thước lái + bạc đạn + cao su + công cán + 1 ngày công của em.
3/ có bảo hành: nhưng bảo thí ít, hành thì nhiều ( ngồi chờ 2-3 tiếng)
4/ quan trọng nhất là sửa xong chạy khá hơn trước khi sửa.
Lần em sửa acc 92, sửa xong là 4h50 ráp tay lái vào thì bấm kèn không kêu. Thợ chỉnh lại hoài không được em nghĩ đơn giản và sợ về kẹt xe đành thôi. Hôm đó chạy xe không còi về. Hôm sau vô gagrage gần nhà mở ra thấy đứt cuộn dây diện mỏng cuộn tròn trong tay lái. Thay mất 800k.

Status
Không mở trả lời sau này.