Hạng D
20/4/05
1.045
35
48
44
Sai Gon
www.phamgiasaigon.com
Công ty em đang có kế hoạch mua thêm 01 con 4x4 để đi công trình thủy điện ở Tây Bắc. Lexus LX470 và LX570 đã có rồi. Em đang phân vân giữa 2 con xe Range Rover Supercharged 2010 vs Cadilac Escalade 2011 6.0 Hybrid, mong các cao thủ giúp đỡ. Rất mong nhận được lời khuyên từ các bác đã sử dụng hai loại xe này. E cảm ơn các bác nhiều ạ!

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/1/08
1.071
2
38
Để đi thuỷ điện thì cả 2 xe trên đều ko phù hợp. 
Land Rover RR hay Escalade thực ra đều là xe thích hợp chạy đường đẹp.
Đi thuỷ điện ơ VN theo em mua Land Cruiser hay Pajero là hợp lý nhất (Giá thành, tính năng chạy địa hình . . . )Mấy con xe mà lazang lớn gặp đường đá thì . . .

Hạng C
20/7/10
522
6
0
47
...khì khì Pác này "show game" dữ quá ...!!!

Pác làm thửy điện / công trình thì Land Cruier 2010 là thìch hợp nhất, Pajero mới bây giờ không "ngon" bằng Supreme hồi xưa, ( ngon, bổ, rẻ ) thay thêm bộ guốc A/T hay H/T thì "vô tư" ... Pác chạy vào công trường mà bị "pan" với Range Rover, Cadillac thì hu hu hu hu ...

E chưa thấy Ban Ngành nào dám "sành điệu" như Cơ Quan của Pác nhểy !!!

Hạng B2
30/8/08
262
218
43
Gớm, công ty bác ấy mua GX470, LX570 là để chở các bác giám đốc đi công trình du hí với mấy em chân dài đấy, thuỷ điện gì...

Ford F-150 hay Ford Super Duty thích hợp với cty bác chăng? Rất oách đấy.

Hạng B2
6/9/07
223
62
28
BATMAN_4EVER nói:

Pác làm thửy điện / công trình thì Land Cruier 2010 là thìch hợp nhất, Pajero mới bây giờ không "ngon" bằng Supreme hồi xưa, ( ngon, bổ, rẻ ) thay thêm bộ guốc A/T hay H/T thì "vô tư" ... Pác chạy vào công trường mà bị "pan" với Range Rover, Cadillac thì hu hu hu hu ...

Vậy là bác chưa biết Linh quỷ đỏ rồi:D:D:D:D...newbie có khác:D

@Quỷ đỏ: Chuẩn bị để anh 1 cái Bơm giá sinh viên nhé

Hạng D
20/4/05
1.045
35
48
44
Sai Gon
www.phamgiasaigon.com
Cảm ơn các bác đã có ý kiến. Em vẫn biết là mâm lớn đi công trình không hợp cho lắm nhưng biết làm sao được, máu thì đành chịu thôi. LS600hl mà đại ca em còn lấy đi thủy điện phang ầm ầm, chạy tuốt vào tận chân công trình thì mí con chân dài kia bắt buộc phải vào đến nơi thôi. Bên em chủ yếu hơi phân vân về tính năng vận hành và đồ chơi của 2 dòng xe này mà thôi. Vì trước giờ chưa bao giờ rờ tới Land Rover với lại Cadilac nên phải hỏi ý kiến các bác đã dùng để biết thêm thông tin cụ thể. Còn nếu không thì cứ nghiên cứu tài liệu rồi quất thôi. Em bị giao trách nhiệm chọn mua xe nên có gì thì em lãnh đủ. Hix!:(
@BATMAN_4EVER: Land cruiser 2010 thì so sao được với LX hả bác. Em đi LX gần như chổ nào cũng phang vào tới nơi:D. Với lại công ty tư nhân mà bác, có sức đầu tư thủy điện thì có sức chơi thôi, đâu có phải "đầy tớ của nhân dân" đâu mà sợ lạm dụng công quỹ.

@Tom Heo: anh alo cho em đi, em cho người mang sang cho anh. Sđt của em là 097 448 6868

Last edited by a moderator:
Hạng C
20/7/10
522
6
0
47
Tom Heo nói:
BATMAN_4EVER nói:

Vậy là bác chưa biết Linh quỷ đỏ rồi:D:D:D:D...newbie có khác:D

@Quỷ đỏ: Chuẩn bị để anh 1 cái Bơm giá sinh viên nhé

khì khì ... E đang "lót" dép nghe Pác kể chuyện về Linh Quỹ Đỏ đấy ???
khì khì ... E đang lập 01 Quỹ Đen để rướt 01 em Freelander thôi ! nhưng chỉ để "lăng tăng" thành phố, sông biển, đồi núi,...nhẹ nhàng thôi ! Ah, chính xác sẽ là Xe của Ông Anh nhưng E đương nhiên được đi ké !!!

Hạng C
20/7/10
522
6
0
47
reddevil nói:
Cảm ơn các bác đã có ý kiến. Em vẫn biết là mâm lớn đi công trình không hợp cho lắm nhưng biết làm sao được, máu thì đành chịu thôi. LS600hl mà đại ca em còn lấy đi thủy điện phang ầm ầm, chạy tuốt vào tận chân công trình thì mí con chân dài kia bắt buộc phải vào đến nơi thôi. Bên em chủ yếu hơi phân vân về tính năng vận hành và đồ chơi của 2 dòng xe này mà thôi. Vì trước giờ chưa bao giờ rờ tới Land Rover với lại Cadilac nên phải hỏi ý kiến các bác đã dùng để biết thêm thông tin cụ thể. Còn nếu không thì cứ nghiên cứu tài liệu rồi quất thôi. Em bị giao trách nhiệm chọn mua xe nên có gì thì em lãnh đủ. Hix!:(
@BATMAN_4EVER: Land cruiser 2010 thì so sao được với LX hả bác. Em đi LX gần như chổ nào cũng phang vào tới nơi:D. Với lại công ty tư nhân mà bác, có sức đầu tư thủy điện thì có sức chơi thôi, đâu có phải "đầy tớ của nhân dân" đâu mà sợ lạm dụng công quỹ.

@Tom Heo: anh alo cho em đi, em cho người mang sang cho anh. Sđt của em là 097 448 6868

rồi ... E đã hiểu được độ khó cung đường mà Pác nói Thủy Điện rồi !!! LS600hl mà "phang ầm ầm" thì E đã thông ...
ah, chắc E cũng tham gia Thủy Điện 01 phen, mobile của Em 097 523 7777, E về lại SG sẽ liên lạc với Pác để "show game" ngheng !!!

Hạng D
20/4/05
1.045
35
48
44
Sai Gon
www.phamgiasaigon.com
@batman: chuyện về em chẳng có gì để mà kể đâu bác ui. Chẳng qua là em tham gia OS trước bác khá lâu mà thôi. Bác chơi chữ như thế thì không hay cho lắm bác nhỉ.

Em post lên đây mong nhận được ý kiến của các bác đã dùng qua hai dòng xe trên để có cái nhìn chính xác hơn về hai dòng xe này chứ không có ý khoe khoang. Vì vậy mong các bác đừng có ném đá em nữa. Em cảm ơn nhiều.