Tập Lái
13/8/16
1
0
1
33
Chào các bác. Hiện tại gia đình em đsng có ý định mua xe. Đang tham khảo Elantra 2.0 và Cerato 2.0. Em khá thiên về Elantra vì kiểu dáng mới rất đẹp, tính năng lái ok. Nhưng Nội thất lại không trau chuốt cho lắm, chi tiết nhựa nhiều quá, và lại màu trắng sữa rất dễ bám bẩn nữa chứ. Em thấy 1 số ảnh trên mạng thấy nội thất Elantra màu đen. Không biết ở vn có màu đen không ạ. Chứ nếu nội thất chỉ màu trắng sữa như vậy thì chắc em đổi qua Kia Cerato quá.

Còn đây là nội thất Elantra việt nam

Hạng C
10/8/11
727
5.455
93
chụp wảng cáo thì màu be vậy chứ xe thực tế thì toàn bộ màu xám hết ở các phiên bản bác ui. Bác ra tận showroom sẽ thấy

Hạng B1
21/6/16
54
18
8
39
Hình ảnh chỉ mang tính chất minh hoạ!
Thực tế là nội thất màu xám nhé.
Thấy bác phân vân vậy chắc sẽ chọn KIA Cerato 2.0 quá! :):3dquaytay:

Hạng B2
23/10/14
472
728
93
52
Mầu be (hoặc màu sáng) là khá phù hợp với:
- Xe hạng trung và hạng nhỏ - nhìn vào không có cảm giác làm cho không gian nhỏ thêm do cảm quan !
- Trong điều kiện khí hậu nóng nhiều hơn lạnh thì màu sáng (be) có cảm giác hài hòa, phù hợp hơn các màu trầm !!
Mặt khác nội thất màu đen (hoặc tối sẫm) phù hợp hơn với xe lớn, mang hơi hướng cổ điển, nghiêm trang (ví dụ roll royce wraith chẳng hạn), còn nội thất màu sáng thường phù hợp với kiểu dáng thể thao, năng động, thời trang, ... (Elantra là một ví dụ) !!!
Vậy nên, theo mình mầu nội thất của Elentra là mầu sáng sẽ phù hợp hơn với xu thể chung, còn với mỗi người lại có gu thời trang khác nhau nên bác thích mầu đen cũng không có gì lạ nên không bàn đến !!!!

Chào các bác. Hiện tại gia đình em đsng có ý định mua xe. Đang tham khảo Elantra 2.0 và Cerato 2.0. Em khá thiên về Elantra vì kiểu dáng mới rất đẹp, tính năng lái ok. Nhưng Nội thất lại không trau chuốt cho lắm, chi tiết nhựa nhiều quá, và lại màu trắng sữa rất dễ bám bẩn nữa chứ. Em thấy 1 số ảnh trên mạng thấy nội thất Elantra màu đen. Không biết ở vn có màu đen không ạ. Chứ nếu nội thất chỉ màu trắng sữa như vậy thì chắc em đổi qua Kia Cerato quá.

Còn đây là nội thất Elantra việt nam

Nội thất bên trong đều là màu xám hết nha bác, không phân biệt màu xe ở ngoài :D

• Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng C
18/12/14
982
609
93
TPHCM
Nội thất Elantra vẫn thể hiện tính bình dân. K trau chuốt như Mazda.
3 con này thì form đẹp theo thứ tự: M3, El, Ce.

Tập Lái
26/5/17
22
14
3
45
Mình thì rất tích Elantra 2017. Nhưng phải công nhận phần nội thất nhất là phần nhựa và da bọc ghế làm thất vọng thật. hay là lắp ráp trong nước nên phần này ko được quan tâm? ( ngó sang Santafe cũng vậy)