Tập Lái
13/9/21
4
0
1
26
Mấy nay mình đã review từ nhớt xe hơi, nhớt xe số lẫn cả nhớt tay ga cho mọi người rồi. nay mình review thêm loại nhớt làm mát cũng khá quan trọng đối với xe của mình nha. Đối với nhớt làm mát thì mọi người nên thay chu kỳ 1 năm 1 lần. Lần này mình vẫn chọn thương hiệu Petrolimex để sử dụng nha, người Việt ưu tiên dùng hàng Việt. Mình sẽ để một vài thông số kỹ thuật và thông tin cơ bản của sản phẩm bên dưới nha

PLC SUPER COOLANT 100dầu nhờn có chất mát etylen glycol dùng để chống lại sự quá nhiệt trong động cơ, đặc biệt khi động cơ chạy không tải hoặc chạy chậm do tắc nghẽn giao thông. PLC SUPER COOLANT 100 có khả năng hòa tan hoàn toàn với nước nên có thể pha trộn theo bất cứ tỷ lệ nào. Nó có chứa các phụ gia chống lại sự hình thành của các chất gây tác hại trong bộ tản nhiệt.

Tên chỉ tiêu​
ĐVT​
SUPER COOLANT 100​
Màu
-​
Xanh​
Hòa tan trong nước
-​
Không giới hạn​
Tỷ trọng ở 15oC
kg/l​
1.13​
Nhiệt độ đông đặc
oC​
-38​
Điểm sôi
oC​
109​
Hàm lượng nước
%v​
<4​
Hàm lượng tro
%w​
<3​
pH
-​
7.9​

Sản phẩm này giúp xe mình được súc rửa sạch hệ thống làm mát giúp kéo dài tính chất làm mát của hệ thống xe. Nên mọi người cứ thay nhớt làm mát theo chu kỳ 1 năm 1 lần để bảo vệ xe nha. Mình vẫn mua các sản phẩm của Petrolimex từ Tài Bảo nha, link sản phẩm mình sẽ để phía dưới cho mọi người tham khảo