Hỏi Đường? Sài Gòn - Cà Mau?

Hạng B2
11/9/14
204
146
43
Báo cáo các bác là em vừa đi về, cũng muốn cảm nhận Quảng lộ - Phụng hiệp nên đã đi thử và khuyên các bác đừng đi, vừa hại xe vừa hại sức khỏe, đường xấu lắm còn có bắn tốc độ nữa , nguyên đoạn tầm 68km Quảng lộ - Phụng hiệp có 2 trạm bắn tốc độ. bận về qua QL1 đi lun
Đường xuống Đất Mũi có đoạn từ Năm Căn xuống Đất Mũi tầm 15km đường xấu kinh khủng, ô voi, ổ gà kh
Ở miền Tây, các quốc lộ nhỏ nhỏ dường như vô công thức chung: Đường nào mới làm được 1-2 năm là banh chành, như QL61 đoạn Cầu Cái Tư - Bến Nhất.... mấy năm trước.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
11/9/14
204
146
43

Đi hết đường tránh Ngã Bảy thì chú ý bảng này:
Nếu đi theo hướng chỉ Cà Mau là QL - PH
Nếu đi theo hướng Sóc Trăng là QL 1

Tôi dị ứng nhất với mấy cái bảng chỉ dẫn kiểu mạng nhện (và chữ nhỏ xíu) như thế này.
Tôi thường đi ngang đây, thấy xe bị lộn đường hoài.
Cứ vẽ mũi tên hướng này đi đâu, mũi tên hướng kia đi đâu... có phải dễ cho người đi đường không.

14/6/17
879
424
63
Em thấy Bạc Liêu có khu du lịch sinh thái Hồ Nam resort. Các Bác nào đã ở cho em cho em hỏi Hồ Nam resort ở có tốt không? Dịch vụ có ổn không vậy các bác. Đi gia đình chủ yếu ngủ, nghĩ.

Hạng C
18/11/07
949
905
93
Hồ Nam resort cũng ok bác. Nhưng nếu bác vẫn thích khu đó thì lựa chọn tốt hơn là ks New Palace ven hồ luôn. Ks 4 sao rất mới, còn resort hơi cũ rồi.

14/6/17
879
424
63
Hồ Nam resort cũng ok bác. Nhưng nếu bác vẫn thích khu đó thì lựa chọn tốt hơn là ks New Palace ven hồ luôn. Ks 4 sao rất mới, còn resort hơi cũ rồi.
New Palace năm trước e ở rồi Bác ơi, Em muốn thay đổi không khí 1 tí.
Nghe nói cũ rồi không biết có sạch sẽ, mốc meo ko nhỉ? Thấy phân vân quá.

Tập Lái
2/4/12
48
60
18
Hôm tháng rồi em cũng mới đi Đất Mũi.
Em đi QL1, tới Ngã 3 Cái Tắc - Hậu Giang rẽ phải chạy về Long Mỹ, rồi chạy ra Thị xã Ngã Năm, theo đường Quản Lộ chạy về Cà Mau. E thấy đường Quản Lộ đoạn từ Ngã Năm về Cà Mau đi cũng không xấu lắm, sedan chạy ổn (em chạy Rio).
Đến huyện Năm Căn bác nhớ chú ý tốc độ nhé, thường hay bắn tốc độ ở chỗ dưới dốc cầu Năm Căn.
Chúc bác có chuyến đi vui vẻ :)

Attachments

• Like
Reactions: phatbinhduong
Hạng B2
1/12/16
114
119
43
43
Quản lộ xuống cấp trầm trọng. Bác không nên đi. Đến đường tránh tx ngã Bảy bác đi đường sát bên phải để đi tiếp ql1.

Hạng B2
16/1/17
150
111
43
35
Tôi dị ứng nhất với mấy cái bảng chỉ dẫn kiểu mạng nhện (và chữ nhỏ xíu) như thế này.
Tôi thường đi ngang đây, thấy xe bị lộn đường hoài.
Cứ vẽ mũi tên hướng này đi đâu, mũi tên hướng kia đi đâu... có phải dễ cho người đi đường không.
Người ta vẽ rõ ràng vậy mà không chịu. Sống sao cho vừa lòng người. Vd người ta vẽ rẽ trái không có cái đường vòng cung lòn dưới chân cầu ông rẽ trái vô đường 1 chiều thì cũng bị chửi

Hạng C
6/9/10
885
433
63
34
TP HCM
sg đi cà mau thì đi qua mấy trạm thu phí. và.mổi trạm bao nhiêu tiền các bác,.? em đi ql 1A. có trạm nào 1 vé giữ cái lai lại để đi trạm sau ko các bác?