Hỏi Đường? Sài Gòn đi Gia Nghĩa

Hạng B1
9/1/18
93
30
18
Vung Tau
Tổng chào các bác,

Dự là cuối năm 2018 này đang có kế hoạch đưa cả nhà đi lên Gia Nghĩa chơi với nhà ông anh rể họ. Kiểu kết hợp du lịch và thăm họ hàng.
• Phương tiện: xe 7 chỗ innova hoặc fortuner diesel (thuê)
• Tài: tự lái (có kn lái QL20, QL51, QL50, QL56, sân bay-Vũng Tàu,... chỉ là chưa có kinh nghiệm đi đường đèo quoanh co nhiều, đã thử lên núi Lớn núi Nhỏ tại VT)
• Xuất phát: đường Mai Chí Thọ gần đầu cao tốc
• Điểm đến: cầu vượt Gia Nghĩa.
• Cung đường: Cũng đang phân vân đi 2 cung đường:
1. Qua Đồng Xoài - QL14
2. Qua Cao tốc - QL20 - Ma-Đa-Gui - ĐT725

Mong các bác tài chỉ giáo, tư vấn với ạ.

Cám ơn các bác nhiều.

Hạng B2
16/1/17
150
111
43
35
Biển báo rõ ràng csgt binh dương với bình phước thì ok. Chú ý qua địa phân đac nông thì cân thân thì mấy anh hay bẫy đè vạch với bắt cấm vượt

Hạng F
1/8/12
5.720
5.736
113
TP HCM
Quốc lộ 13, 14 thẳng tiến đường chỉ có dốc thôi không có đèo, cẩn thận tốc độ và cán vạch liền, chú ý BB 60km/h. Đừng đi tuyến 2 làm chi cho cực nếu muốn thử tay lái qua vài ngọn đèo.

Hạng B1
9/1/18
93
30
18
Vung Tau
Quốc lộ 13, 14 thẳng tiến đường chỉ có dốc thôi không có đèo, cẩn thận tốc độ và cán vạch liền, chú ý BB 60km/h. Đừng đi tuyến 2 làm chi cho cực nếu muốn thử tay lái qua vài ngọn đèo.
Thanks bác nhé.
Những nơi cắm biển giới hạn tốc độ thì ghê rùi, cũng ko dám đạp đâu ạ, chỉ sợ khuất bảng hoặc bắn ngoài khu vực đó thui.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.758
113
Thanks bác nhé.
Những nơi cắm biển giới hạn tốc độ thì ghê rùi, cũng ko dám đạp đâu ạ, chỉ sợ khuất bảng hoặc bắn ngoài khu vực đó thui.
Ql14 bảng rõ ràng bác. Trong khu, ngoài khu dân cư đều có quy định tốc độ. Bác cứ nhớ tuân thủ thì khỏi lo, chỉ tập trung mà chạy.

• Like
Reactions: keniumchrome
Hạng B2
22/4/16
144
146
43
Q9, HCM
Cám ơn bác tư vấn nhé!

Không biết có chim lợn không vậy bác?
QL 14 thì đường đẹp, ít ( hoặc ko có Lợn - Heo ) gì ở đây đâu bác, thi thoảng gặp mấy tải chạy chậm do tải nặng thôi
Chỉ có 1 đoạn đèo xuống dốc hạn chế 40km,( ko nhớ rõ ) chú ý hơn, Nói chung tuân thủ .
Đường đẹp, thẳng hút mắt, thi thoảng gặp xe đối diện ra hiệu báo XXX trước mặt, biết liền.
Cơ mà, lưu ý biển báo tốc độ, khu dân cư, đè vạch liền thì ở đâu cũng an toàn hết ko lo mất bánh mỳ đâu bác, em lúc nào cũng nhớ câu trong đầu : '' Trước sau cũng về tới nhà'', nên cứ bình tĩnh mà đi
Bữa đi từ Gia Nghĩa về tới Q9 1 chập luôn :D