Thảo Luận Chung Saigon - Dalat ngày mùng 4 tết

Hạng B2
24/6/10
150
200
43
Chào cả nhà!
Mình từ Sài Gòn định đi Đà Lạt vào mùng 4 Tết này, Mong các bác chia sẻ kinh nghiệm và tình hình đường sá, KS,..
Cám ơn.

Hạng D
21/11/06
1.083
8
38
Đường xá thì từ từ chạy nhé bác,tết đông lắm,còn khách sạn thì bác tìm hơi bị khó a nhe,e hôm 29 gọi tùm lum hết may mà còn 1 fòng của ks quen đó.

Hạng B2
24/6/10
150
200
43
Thks bác, cho mình hỏi đường có đoạn nào xấu không? xxx chỗ nào.
từ SG lên Bảo lộc có chỗ nào ăn ngon không.

Hạng B2
27/1/13
214
120
43
Từ Sài Gòn lên Dầu Giây thì đuờng đẹp, Ngã tư Hàng Xanh và Thủ Đức có cầu vuợt rồi, Tuy nhiên xxx đứng dọc đuờng rất nhiều, ở Trảng Bom chạy đúng tốc độ nhé Bác, chống chỉ định vuợt lane trong. Từ Dầu Giây lên Bảo Lộc có đoạn Định QUán mới trải nhựa xong, có vài chỗ mấp mô, gần trạm thu phí Định Quán có 1 gờ rất cao, bác chạy từ từ, đoạn Phuơng Lâm đuờng hơi bị xóc thôi, còn lại tuơng đối tốt. Tết thì xxx vẫn đứng nhiều nhé bác, các đoạn lane liên tục ở Phú Túc và Định Quán không đuợc vuợt nhé bác, có máy quay đó. Từ Bảo Lộc lên Đà Lạt thì đuờng tốt, thỉnh thoảng thoảng xxx đứng ở Bảo Lộc và Di Linh thôi. Tại đèo Bảo Lộc bác chạy cẩn thận nhé, chắc chắn an toàn 100% thì mới nên vuợt, vì xe tốc hành chạy rất ẩu. Từ Sài Gòn lên Đà Lạt có 4 trạm thu phí. Nếu xe 7c trở xuống mất tổng cộng 60k. Bác lên Tp Bảo Lộc ăn ở Tâm Châu cho sạch sẽ và mát mẻ. Chúc bác đi đuờng bình an nhé. Sáng mồng 3 em cũng khởi hành đi Đà Lạt rùi.

Hạng B2
3/11/10
107
4
18
E mới đi về đây. Đường xá nhìn chung đi được, đoạn đồng nai đường ít đẹp, đi ko nhanh được mặc dù chiều về Sài gòn hnay rất vắng xe, chiều lên thì đông thôi rồi luôn, xe xếp hàng dài ở ngã ba dầu giây.
Ngày tết chú ý mấy a xe máy chạy rất ẩu, nhất là đoạn gia kiệm, phương lâm, định quán.
Ăn ở bảo lộc ko nhiều lựa chọn, tâm châu hoặc thuận thành cho tiện đường.

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác
2 đứa sư muội của em cũng đi ngày này (Kia Morning trắng), để em kêu tụi nó vô thớt này đọc thêm

Hạng C
16/9/10
653
86
28
E củng mung 4 khoi hành sai gon >dalat haa , a e OS gap nhau tren QL20 nhớ đá đèn chào hỏi nhé

Hạng C
1/1/12
530
375
63
Em khởi hành lúc 14h30 trưa mùng 2, giờ đang ở Madagui nghỉ chân xíu :D
Từ Sài Gòn đến Dầu Dây xe đông chủ yếu xe máy, các bác đi đúng tốc độ, ko thấy xxx bắn hạ ai.

Từ Dầu Dây đi thì xe cũng đông nhưng toàn xe máy, ko thấy xe tải nên chạy khỏe lắm, đường ngon ko có xxx lun :D

Nói chung đường tốt hơn cách đây 1 tháng rối, mai em lên Đà Lạt review tiếp, tối nay nghỉ ở thác Dambri.

Hạng B2
14/10/11
461
9
18
Re:Saigon - Dalat ngày mùng 4 tết

ananut nói:
Từ Sài Gòn lên Dầu Giây thì đuờng đẹp, Ngã tư Hàng Xanh và Thủ Đức có cầu vuợt rồi, Tuy nhiên xxx đứng dọc đuờng rất nhiều, ở Trảng Bom chạy đúng tốc độ nhé Bác, chống chỉ định vuợt lane trong. Từ Dầu Giây lên Bảo Lộc có đoạn Định QUán mới trải nhựa xong, có vài chỗ mấp mô, gần trạm thu phí Định Quán có 1 gờ rất cao, bác chạy từ từ, đoạn Phuơng Lâm đuờng hơi bị xóc thôi, còn lại tuơng đối tốt. Tết thì xxx vẫn đứng nhiều nhé bác, các đoạn lane liên tục ở Phú Túc và Định Quán không đuợc vuợt nhé bác, có máy quay đó. Từ Bảo Lộc lên Đà Lạt thì đuờng tốt, thỉnh thoảng thoảng xxx đứng ở Bảo Lộc và Di Linh thôi. Tại đèo Bảo Lộc bác chạy cẩn thận nhé, chắc chắn an toàn 100% thì mới nên vuợt, vì xe tốc hành chạy rất ẩu. Từ Sài Gòn lên Đà Lạt có 4 trạm thu phí. Nếu xe 7c trở xuống mất tổng cộng 60k. Bác lên Tp Bảo Lộc ăn ở Tâm Châu cho sạch sẽ và mát mẻ. Chúc bác đi đuờng bình an nhé. Sáng mồng 3 em cũng khởi hành đi Đà Lạt rùi.
Sáng mùng 3 em cũng khởi hành đi Đà Lạt lúc 5h ở SG, có thể trễ hơn chút do có em bé. Bác đi đường nào nếu được cho em đi chung nhé.