Hạng B2
6/5/09
391
72
28
Kính chào các Anh em trong diễn đàn!
Dù là mục này anh em trong diễn đàn đã có trao đổi rất nhiều, nhưng tôi vừa làm 2 chiếc xe con trong vòng 1 tuần với 2 cách khác nhau nên thông báo lên đây để anh em cần sang tên xe có thể tìm hiểu:
- Xe thứ nhất tôi làm qua cò, cũng vì lý do ngại thủ tục hành chánh quá, và bị dụ là chính: lúc tôi vừa quẹo vô cổng 282 NTL (vào buổi chiều vì nghĩ sẽ vắng xe đi sang tên hơn) thì có 4 đứa cò chặn trước đầu xe, hỏi tôi có cà số không, vì cũng đọc wa forum nên tôi cũng biết thủ tục này mất khoảng 20-50k. Tôi Ok thì 1 thằng mở cửa ngồi bên, hỏi tôi đi sang tên à, nó lo tất 100k. Tôi thấy cũng chịu đc thế là Ok! Dính câu nó liền. Nó chỉ tôi chạy vô con hẻm gần đấy và ngồi uống nước, đưa hồ sơ cho nó đi làm. Khoảng 30p, 2thằng chạy ra đưa hồ sơ cho tôi ký, ký xong nó bảo đưa tiếp 2,5 chai để vô đóng tiền và lo lót CA. Tôi bảo mắc wá, có địt gì đâu mà đóng, thôi để tôi tự làm. Nó bảo búa xua rồi down xuống 2tr. Vì vô hang cọp rồi nên chịu, không dám làm dữ. Vậy là mất 2 chai.
- Xe thứ 2: rút kinh nghiệm tôi chạy thẵng vô cổng, cửa xe tôi đều khóa trong hết, không thằng nào nhảy vô đc, nên tôi chạy vô trong đc. Nói chung 282 NTL bây giờ rất khác các Bác ạ, cà số khung & máy thì có mấy anh tình nguyện cà dùm, miễn phí dù cố đưa tiền. Thủ tục không ruờm rà gì lắm, máy chú CA thì hơi quậu vì xe nh wá nên các Bác thông cảm tí, chứ rất Ok!
Đây là bài học xương máu nên tôi thông báo cho các BÁc xem, chứ giờ vẫn còn tức chứ k phải tiếc tiền.

Tập Lái
12/6/09
12
0
0
50
Bình Dương
Thanhks bac namnghinruoi,
Tôi đang dự định mua 1 chiếc xe cũ & lảm thủ tục sang tên. Thông tin của bác rất hữu ích

Hạng D
28/7/08
2.284
3.715
113
Đúng rồi bác ui!

Em đã gặp tình trạng y chang.

Hạng B2
3/7/08
278
11
18
Bác mới làm nên chưa quen, 282 NTL thay đổi lâu rồi, chỉ thiếu… máy lạnh thôi, hơn đứt công an phường...:) Từ 3 năm nay em đều chạy thẳng vào trong làm, nộp phí và kể cả tiền bồi dưỡng cho mấy Em cà số khung số máy chưa đến 100,000 đồng. Forum có nhiều bài hướng dẫn của AE OS rồi.

Chia buồn với Bác vụ 2 chai!

Hạng C
9/8/07
506
4
18
41
Mấy chú CA thì cũng tùy người, hôm em đi làm thủ tục thì gặp chú CA rất vui tính và dễ chịu.

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53
Cám ơn thông tin các bác. Chiều nay tôi cũng đi sang tên.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Thời buổi bây giờ mà các bác cứ bị cò hành là sao, gặp e là đuổi cổ nó xuống xe ngay. Bác đi đâu nhớ dán Logo OS và mang them bộ đàm nhé, hai vật hộ mệnh không thế thiếu với oo tô đấy hehe

Noi đùa thôi chứ e là rất rành bọn cò, bác thấy nó mở cửa xe thì nói 1 câu nhẹ nhàng nhưng lạnh lùng: đóng cửa lại để anh chạy vào trong kiểm tra các anh của chú!!!

Hạng D
15/9/08
2.040
2.214
123
Các bác: Em nói thật là cò 282 toàn là lừa đảo
Cứ chạy thẳng vào trong làm theo trình tự ko tốn đồng bạc nào ( chỉ tốn 20k tiền cà số
Mách nhỏ : nếu xe của các bác giấy tờ bình thường thì bác đi làm vào lúc 03pm bảo đảm các bác là vắng + làm nhanh hơn vì lúc này các bác XXX muốn về sớm nên làm nhanh lắm. Miễn sao các bác nộp đầy đủ hồ sơ trước 04pm là họ phải giải quyết. Em đã có nhiền kinh nghiệm đi là giấy tờ ở các cơ quan nhà nước .Vì thường cơ quan nhà nước qui định là 4.30pm mới hết giờ nhưng các bác thấy chừng 4pm là họ về hết rồi ( vì đã hết việc ) còn nếu đến 4.20pm mà vẫn còn hồ sơ thì họ vẫ phải làm
Em đã cự ở 282 + đổi bằng lái về việc hết giờ như trên cuối cùng muốn nhanh về họ làm dùm em lun:D

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63
Lâu lâu được lời khen, chắc là mát hết cả ruột đây.

Hạng B2
4/6/09
165
11
18
43
Tại từ lâu rồi tụi xxx nó làm tệ quá nên bây giờ mình mới thấy sướng. Em nghĩ đáng lẽ mình phải được như thế này từ 10 năm trước cơ. Mình chấp hành nghiêm túc quy định của pháp luật và đóng thuế cho nhà nước mà lâi bị hành này nọ, thế có tức không. Nhưng dẫu sao cũng phải khen mấy chú xxx một tiếng, em tưởng mấy thằng này không biết tiếp thu chứ.