Hạng B2
29/8/11
468
453
63
Tình hình là em hộ khẩu ở Q2, h đã thành TP Thủ Đức. Vậy em có nhu cầu mua bán sang tên xe thì hợp đồng công chứng ghi là Q2 hay TP Thủ Đức ạ? Ngoài ra thì đóng thuế trước bạ ở đâu ạ? Trước em vẫn đóng ở chi cục thuế Q2 đường Đồng Văn Cống, giờ thì không chắc nữa. Em cảm ơn!

Cập nhật:
Em đã đi đăng ký xe xong.
Tất cà ghi là Thành phố Thủ Đức hết. Mọi việc nhanh gọn không gặp rắc rối gì.
Q2 thì vẫn nộp thuế ở Đồng Văn Cống như cũ, vắng teo, làm cái rẹt là xong.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Nguyenbc
Hạng D
7/3/07
2.225
53.787
113
Tình hình là em hộ khẩu ở Q2, h đã thành TP Thủ Đức. Vậy em có nhu cầu mua bán sang tên xe thì hợp đồng công chứng ghi là Q2 hay TP Thủ Đức ạ? Ngoài ra thì đóng thuế trước bạ ở đâu ạ? Trước em vẫn đóng ở chi cục thuế Q2 đường Đồng Văn Cống, giờ thì không chắc nữa. Em cảm ơn!
Anh cứ ghi y như thông tin trên giấy tờ thôi. Mọi thứ vẫn như cũ mà anh. Chừng nào yêu cầu thay đổi hàng loạt thì theo cái mới

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Theo thông tin chính thức, từ ngày 22-1 chính quyền TP Thủ Đức, TP HCM chính thức đi vào hoạt động. UBND TP Thủ Đức đã công bố số điện thoại đường dây nóng, Ban Tiếp công dân để tiếp nhận phản ánh của người dân cũng như danh sách các điểm tiếp nhận giải quyết hồ sơ, thủ tục hành chính.
Như vậy không còn quận 2, quận 9 hay quận Thủ Đức nữa. Bác tham khảo :
Sang tên xe hộ khẩu Q2 nhưng giờ là thành phố Thủ Đức?

Hạng B2
22/8/08
375
5.235
93
Đóng thuế vẫn là chỗ cũ thì phải, khu vực Q9 cũ vẫn đóng chỗ cũ, Q2 thì chưa biết.

Giờ anh ghi theo thông tin mới là phường XXX, thành phố Thủ Đức, TP. Hồ Chí Minh.

Anh nào hoạch họe anh nhớ bật ghi âm hoặc quay film.

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Khái niệm thành phố trong thành phố nghe nó ngộ quá

Hạng D
16/7/20
1.429
887
113
51
đã thành tp Thủ đức gòi, quận 2 không còn nữa mai mốt có thể nhà bè hay chỗ khác là quận 2 , bán nên đi đổi lại giấy tờ hết cho đồng bộ

Hạng D
10/6/10
1.413
1.236
113
Cứ để như cũ, lỡ sau này có nhập lại thì đỡ lằng nhằng.... :D :D
Méo hiểu tại sao lại lập TP Thủ Đức trực thuộc Sài gòn nữa. Bao nhiêu thứ phải đổi...
SG đâu phải quá lớn mà không quản lý nổi...

• Like
Reactions: trannanh
Hạng C
20/5/18
620
29.687
93
TP Thủ Đức chia thành 3 khu vực: KV1 là Quận 2, KV2 là Q9 và KV3 là Thủ Đức cũ. Vậy nên bác phải ghi vào giấy là KV1 TP TĐ

• Like
Reactions: target_locked
Hạng B2
5/9/18
163
225
43
Méo hiểu tại sao lại lập TP Thủ Đức trực thuộc Sài gòn nữa. Bao nhiêu thứ phải đổi...
like bác. e ở Q2, mà cũng chẳng có nhu cầu đổi gì. biết đâu tách, nhập rồi lại tách haha

Hạng D
16/7/20
1.429
887
113
51
like bác. e ở Q2, mà cũng chẳng có nhu cầu đổi gì. biết đâu tách, nhập rồi lại tách haha
trước đây giấy tờ là huyện thủ đức , bi jo trở về lại là Thành phố thủ đức , nên vẫn đổi giấy tờ , mấy bác ko đổi mai mốt ra công chứng mới khổ