Hạng C
2/5/07
700
320
63
HCM
Tình hình là vừa rồi em mới làm một chuyến SG-NT-DL-SG. Từ SG-NT đi 4 lớn + 2 BB thì xếp hàng ghế thứ 3 để hành lý ok, nhưng khi đến NT thêm 2 lớn nữa, phải mở hàng ghế thứ 3 ra thì ôi thôi, hết chỗ để hành lý. Loay hoay mãi cuối cùng đành phải chọn phương án 2 lớn đi xe Phương Trang NT-DL. Lên ĐL, đi chơi loanh quanh thì đủ chỗ (hành lý vứt KS) nhưng DL-SG vẫn phải nhờ sự trợ giúp của Phương Trang:D:D
Em dự định lắp Baga trên mui xe với tiêu chí như sau:
1. Đúng qui định: tức là xxx kg phạt được. Em thấy nhiều xe khác cũng lắp nhưng chưa thấy SF.
2. Không quá mất thẩm mỹ ;): cái này chắc tùy cái nhìn của từng người.
3. Chắc chắn và an toàn: có thể để được khoảng 3-4 va ly loại vừa và nhỏ, thuận tiện cho việc chằng buộc.
4. Tháo lắp dễ dàng và nhanh gọn (một người có thể tự làm): vì thực ra món này cất ở nhà nhiều hơn:D.

Ngoài ra SF còn một bất tiện khác là tấm thảm lót khoang để hành lý, khi cần mở hàng ghế thứ 3 lên thì miếng lót này thừa và khá chiếm chỗ vì quá dày. Em định mang đi cắt thành 3 mảnh theo đường gấp chữ T của 2 lưng ghế hàng thứ 3, sau đó may nối lại một đường ngang, đường dọc kg nối (tạo khớp gấp ngang khi mở từng ghế lên), sau đó tìm cách đính tấm thảm lót này vào lưng ghế luôn. Các bác thấy liệu có ổn không?
Xin các cao thủ SFC chỉ giáo. Cám ơn các bác trước nhé

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Vụ baga nóc anh em đang đợi , có nguyên thớt  mà chưa có kết quả bác ơi . Còn làm tạm thì bác ra khu An Dương Vương làm . Cái thảm để nâng hàng ghế thứ 3 nếu chủ định đi 7 chỗ du lịch thì quăng ở nhà cho lành bác , cắt gập xấu lắm -bản thân nó phải tháo ra  rửa được nữa nên phương án của bác có vẻ không hay.

Hạng C
2/5/07
700
320
63
HCM
Cám ơn bác Mạnh HP.
- Vậy em cũng lót dép chờ kết quả baga nóc của ae SFC.
- Nếu chủ định đi du lịch 7 chỗ thì em quang ở nhà như bác nói. Nhưng cũng lắm trường hợp đang đi đâu đó 5 chỗ mà cần thành 7 chỗ nhanh (thêm 2 ông bạn nhậu giữa đường chẳng hạn) thì tấm thảm này bất tiện quá. Nói là gắn vào lưng ghế nhưng vẫn có thể tháo ra được để vệ sinh chứ.

Ngoài ra em đang phân vân có nên đổi bộ lốp Kumho sang Mit giống đa số các bác để cải thiện bớt ồn (không phải cải thiện cách âm nhé)? Xe em đi loanh quanh TP hoặc đường tốt thì êm, đường thực sự xấu phải bò qua thì yên tâm hơn vì nghe nói vỏ Kumho cứng, nhưng đường DL-SG vừa rồi thực tế em trải nghiệm với SF là khá ồn (vì nhiều đoạn đường không phải là quá xấu, nhưng không phẳng, xe vẫn chạy được khoảng 60-80km/h). Em muốn biết bác nào đã đổi sang lốp Mit có cải thiện được tiếng ồn nhiều không?

Hạng C
2/5/07
700
320
63
HCM
Cuối tuần rồi em ghé đại lý của Mít hỏi thăm họ báo giá tới 5.7tr/quả (VAT inc) Mít Pháp, mà lại gai địa hình (kg phải latitude), choáng quá. Không biết có đáng đầu tư kg các bác ơi giúp em với.

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Bác phải đi Latitude bác ơi , Mackafee mới thay 6.5tr /quả .Có đáng không ? Em nghĩ đáng vì an toàn va êm hơn nhiều . Xe em thay ngay GY khi đi được 5K .

Hạng C
2/5/07
700
320
63
HCM
Cám ơn bác HP. Vậy em không thể hoãn sự "êm ái" lại nữa rồi.
Bác HP cho em hỏi địa chỉ tin cậy SG có bán Mit gai Latitude, với lại họ có mua lại bộ Kumho theo xe của mình kg bác (vì xe cũng chỉ mới chạy có hơn 8k).