Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City
Các bô lão SantaFe thân mến!
Xe SantaFe của em có dàn nút điều khiển điện thoại trên vô lăng, nhưng em không biết cách sử dụng, theo xe có 1 sợi dây jack kim 2,5ly 2 đầu, 1 đầu em cắm vào lỗ headphone của điện thoại di động, đầu kia em cắm vào cái lỗ có biểu tượng điện thoại trên xe, nó nằm giữa giàn nút điều khiển sấy và massage ghế (Không biết em làm vậy đúng chưa nhỉ!). Nhưng không hiểu sao các nút trên vô lăng nó vẫn không hoạt động, có bác nào đã xài được rồi thì chia sẻ kinh nghiệm với em với. (Điện thoại của em là BlackBerry 8830 World Edition). Em cũng đã thử cắm con Nokia 8800 Sirroco của thằng em, nhưng cũng chẳng khả quan hơn...
Còn chức năng điện thoại bluetooth (gọi và trả lời trực tiếp trên màn hình DVD theo xe) thì vẫn hoạt động bình thường, chất lượng cuộc gọi rất tuyệt! Ngoài ra, khi chơi nhạc MP3 trên điện thoại, tự động xe kết nối bluetooth và truyền âm thanh từ điện thoại ra xe luôn (không dây), âm thanh không chê vào đâu được!

Hạng B2
9/11/07
335
0
0
46
RE: SantaFe - nút điều khiển điện thoại trên vô lăng??? Not worked!!!

Em cũng không dùng được chức năng này mặc dù cái jack theo xe cắm vừa cái điện thoại của em. Các cao thủ chỉ giáo với??

Hạng B2
5/1/08
360
6.339
93

Jack cấm trên xe bạn là 3ly đúng kô ? nếu vậy bạn coi laị nó có mấy chân ? (máy khúc ) tui sẽ cho biết sử dụng trên dt nào.:):):)

Hạng B2
9/11/07
335
0
0
46

Em chẳng biết là mấy ly pác ạ nhưng nó bằng cái jack nghe nhạc của máy mà. À quên máy em là SE P910i, thường thì dùng cái tai nghe của máy các chức năng nghe nhạc hay điện thoại bình thường. Pác giúp em với.

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

nó có 2 khúc, hay là em nghĩ em nó quốc tịch Hàn Xẻng nên phải dùng điện thoại Samsung hay LG thì mới tương thích! Cái vụ này chán thật, chẳng pro gì hết! Không như con Hyundai EQUUS Limousine trước kia, điện thoại nào cắm vô nó cũng chơi tuốt!

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

@các bác: anh em ngoài này đã xử lí ok rồi. Vấn đề là jack theo xe ko hợp với điện thoại của các bác nên các bác ko sử dụng được cũng là chuyện bình thường. Các bác có thể xem lại list SFC, tìm bác Hòa (nhh2811) hoặc bác Hoàng (nick là Hoang)để được hướng dẫn cách làm jack nhé!

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

Thanks bác cái đùng!
Bác Hoàng và Bác Hòa ở đâu, lên tiếng 1 cái cho em nhờ với...

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48

Trong nay, mình đã làm rồi và có hướng dẫn trên mạng cụ thể các bác chịu khó xem lại. các trang trước.Truớc đây mình làm cho NOKIA 6300, nhưng không giở chuyển sang SE thì được

Hạng B2
9/11/07
335
0
0
46

EM tìm mãi chả thấy đâu pác chevol ạ. Pác giúp em 1 tay chăng, bức xúc quá mà chẳng dám kêu ai.:(:(

Hạng B2
5/1/08
360
6.339
93

bây giờ các bác muốn đt nào hổ trợ thì cho tui biết tui sẽ làm miễn phí cho. cho xin đời máy và nhãn hiệu thôi.;):mad:;);)