Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58
Tiếng động cơ máy dầu của STF với của carens thì máy nào ồn hơn vậy các bác,Hôm nay em được đứng bên cạnh em Carens nghe tiếng em nó khóc ghê thế các bác,to quá.Em chợt nghĩ đến con STF sắp về nhà em,nó mà cũng khóc to như thế thì .... buồn thật đấy các bác ợ.Em mong các bác có kinh nghiệm cho em xin ý kiến,tuyệt đối không được an ủi em đấy nhé các bác,em ứ có chịu đâu...:(:(

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: Santafe so với Kia carens (CRDI)

@hunguyen123: tôi nghe ở Trường Hải Auto thì máy Carens kêu to hơn. Một số anh em cũng xác nhận như vậy. Lúc khởi động máy buổi sáng, bác sẽ nghe rõ tiếng máy. Còn bình thường nếu ko để ý thì ko biết là máy dầu đâu;) Hôm test xe bác Thanh Tsrh, bác Minhtit cũng có cảm nhận như vậy.

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Đọc các bài của anh em SFC, vẫn thấy các bác khen máy dầu mà êm re... người lạ ngồi lên còn không biết là máy dầu kia mà :D. Yên tâm đi bác ơi. hơn nhau mười mấy ngàn, phải có chỗ khác nhau chứ :)

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58

@Civic: ngồi lên trên xe thì em ngồi rồi bác ợ ,êm lắm,nhưng em lo lắng là khi đứng cạnh STF thì nó có to như vậy không đó mà.Cũng như (theo em nghĩ)cái Bác chạy Carens nói trên cũng có suy nghĩ là sao mà em Carens Êm quá vậy không biết.????
@hunguyen123: tôi nghe ở Trường Hải Auto thì máy Carens kêu to hơn. Một số anh em cũng xác nhận như vậy. Lúc khởi động máy buổi sáng, bác sẽ nghe rõ tiếng máy. Còn bình thường nếu ko để ý thì ko biết là máy dầu đâu Hôm test xe bác Thanh Tsrh, bác Minhtit cũng có cảm nhận như vậy.
>>>Phó chủ nhiệm nói là em tin ngay,nhưng mai mốt em nó về em sẽ xác nhận và post nhận xét của em lên để các anh em mua sau tham khảo.

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Trích đoạn: hunguyen123

@Civic: ngồi lên trên xe thì em ngồi rồi bác ợ ,êm lắm,nhưng em lo lắng là khi đứng cạnh STF thì nó có to như vậy không đó mà.Cũng như (theo em nghĩ)cái Bác chạy Carens nói trên cũng có suy nghĩ là sao mà em Carens Êm quá vậy không biết.????
@hunguyen123: tôi nghe ở Trường Hải Auto thì máy Carens kêu to hơn. Một số anh em cũng xác nhận như vậy. Lúc khởi động máy buổi sáng, bác sẽ nghe rõ tiếng máy. Còn bình thường nếu ko để ý thì ko biết là máy dầu đâu Hôm test xe bác Thanh Tsrh, bác Minhtit cũng có cảm nhận như vậy.
>>>Phó chủ nhiệm nói là em tin ngay,nhưng mai mốt em nó về em sẽ xác nhận và post nhận xét của em lên để các anh em mua sau tham khảo.
Em thì chỉ quan tâm khi ta ngồi trong thôi bác ơi. Mình hưởng là quan trọng. Bên ngoài nó có kêu to hơn em chẳng ngại, nhân dân nghe chứ ta nghe đâu:D. Sếp em đi con ML 350 , em đứng ngoài nghe tiếng máy to vật, thế mà vào trong êm phắc.
Ngay cả vụ hun chuột đến kỳ, suy cho cùng cũng ko ảnh hưởng đến mình ngồi trong:D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng C
9/11/06
575
1
18

chính tiếng máy kêu to to tí lại thành hay, miễn sao mình ngồi trong xe thoải mái là ok

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

tiện cho em hỏi máy VGT của SF Hàn Quốc khác (hơn) thế nào so với CRDi của SF do HMV nhập về

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: kanz_min

tiện cho em hỏi máy VGT của SF Hàn Quốc khác (hơn) thế nào so với CRDi của SF do HMV nhập về
Cái này các chuyên gia đã trả lời rõ ràng rồi Kanz_min ơi. VGT là công nghệ tăng áp biến thiên-> liên quan đến khả năng tăng tốc của xe, CRDi là công nghệ phun nhiên liệu trực tiếp-> liên quan đến độ êm của tiếng máy... Xe đời 2004-2005 cũng đã có VGT nên HMV hay nội địa đương nhiên là có. Tuy nhiên theo thiển ý của tôi, vẫn có sự khác biệt giữa các công nghệ VGT nên mới có 151PS (HMV)->158 (nội địa 2007)->172 (Luxe 2008 nội địa)? Vì không phải là dân kỹ thuật nên tôi chỉ dám phỏng đoán sự khác biệt như vậy, các bác chuyên gia Kar, HD230LI giải thích hộ sự khác biệt cho a em với?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/3/07
352
0
0
Hà nội

Xe SF động cơ dầu kiểu gì cũng kêu to hơn động cơ xăng, nó nhỏ hơn nhiều so với động cơ của ISUZU nhưng vẫn có tiếng cạch cạch. Ngồi trong xe thì rất êm nếu xe vào đến số 3 và tốc độ khoảng 50-60km, nhưng nếu trước số 3 mà tắt hết nhạc thì vẫn có tiếng ồn từ buồng động cơ vọng lên. KHi chạy từ 60-100 thì xe êm tuyệt với các bác ạ, hơn cả Camry LD luôn.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

@ bác Kienvang: vâng,
vậy theo bác giải thích thì VGT tăng tốc tốt hơn nhưng lại ồn hơn CRDi (???)
vì cô của em mua SF của HMV và là CRDi chứ ko phải là VGT nên em muốn biết ^_^ đợt đó cô em mua 51k + 1k (phí có xem sớm ^_^)
nên bây giờ nếu em lấy SLX Hi-delux full option hoặc 1 cầu hoặc 2 cầu(như của bác Kienvang) giá khoảng 53k thì có nghĩa là em lời to đúng ko ạ???
các bác thông cảm, mẹ em là luật sư, nói gì cũng phải có tính thuyết phục thì mẹ em mới chịu...rút hầu bao hehe _^^
cám ơn các bác ^_^