Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Đó lại lộ bản chất rồi
Có tật giật mình
Thôi đừng reply a nữa
Nữa là a cho vào blacklist đấy
Mất thời gian lắm
mời a cho vào blacklist nếu that sự a có bản lĩnh, mong là a ko nói suông kẻo mất hình tượng

• Haha
Reactions: Beach
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Bác dân NK được mấy đời mà gáy to thế. Hồi đấy chúa Nguyễn không từ ngoài ấy vào khai sáng cho dân Chiêm Thành thì giờ lấy éo đâu ra cái đất NK này cho bác ở mà bày đặt kỳ với chả thị :D Nói thẳng ra là chả có méo tên nào được gọi là NK gốc cả, toàn dân tha hương lưu lạc vô đất này thôi. Thằng đi trước bày đặt chê đứa vào sau, vãi cả hài :rolleyes:
nói chút về thời chúa Nguyễn bác nhé, chúa Nguyễn là người mien Trung Kỳ chứ ko phải là chúa Trịnh bạn nhé, và rãnh rỗi bạn nên tiềm hiểu lại giai đoạn đó kẻo cứ nghĩ là ng mien Bắc khai sang Miền Nam

Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
nói chút về thời chúa Nguyễn bác nhé, chúa Nguyễn là người mien Trung Kỳ chứ ko phải là chúa Trịnh bạn nhé, và rãnh rỗi bạn nên tiềm hiểu lại giai đoạn đó kẻo cứ nghĩ là ng mien Bắc khai sang Miền Nam
Vậy giờ bạn nhận bạn éo phải dân NK gốc rồi hử :)
P/s: bạn biết dân xứ Vịt búng cờ him mấy anh Chiêm Thành là từ thời nào không :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Thanh Hoá là Bắc kỳ chứ nhỉ?
Sai rồi
Mấy thằng vô học chửi bắc kỳ là chúng nó miệt thị từ NB trở ra nhé
Nên vậy t mới ghét
Nhiều người adua nói theo dù chẳng hiểu ý nghĩa

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Vậy bắc kỳ không chấp nhận Thanh hoá hả bác?

Em thấy nhà Lê cũng phát tích từ Thanh hoá mà.
Bác đừng nói thế sai ý mình
Mình cũng ko biết mấy thằng miệt thị thì chúng nó nói ý những tỉnh nào
Nhưng nếu theo lịch sử thì Minh Mạng Đặt tên Bắc Kỳ là tính từ NB trở ra, con TH như bác nói là Trung Kỳ

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng F
4/1/08
8.297
111.555
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Bác đừng nói thế sai ý mình
Mình cũng ko biết mấy thằng miệt thị thì chúng nó nói ý những tỉnh nào
Nhưng nếu theo lịch sử thì Minh Mạng Đặt tên Bắc Kỳ là tính từ NB trở ra, con TH như bác nói là Trung Kỳ
Vậy hoá ra Minh Mạng chính là tay đầu têu ra trò phân biệt vùng miền hả bác. Thớt này hình như ban đầu chỉ phân biệt tỉnh và thành phố thôi. Các bác diễn biến dữ dội quá.

• Like
Reactions: Honda 67
Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Vậy hoá ra Minh Mạng chính là tay đầu têu ra trò phân biệt vùng miền hả bác. Thớt này hình như ban đầu chỉ phân biệt tỉnh và thành phố thôi. Các bác diễn biến dữ dội quá.
Hehe, thực ra thì ngôn ngữ nó ko xấu, chỉ khi qua mồm người xấu thì mới bị biến tướng thôi
Nhưng bác có thấy là qua thớt này có thể thấy người SG rất nặng suy nghĩ miệt thị vùng miền k