Hạng B2
26/11/05
492
5.018
93
hôm qua có thằng pọt chê trắng cáu cạnh biển đầu 3 lạng qua lạng lại từ bãi đậu xe qte trong sân bay, mình nhìn đã quế trong lòng rồi mà không hiểu sao nó đi đúng đường mình về q7, ôi thôi là xào chẻ với lên xuống. Đỉnh điểm nó chui mịa vào đường xe buyt chổ NKKN rồi làm dừng một loạt xe hướng xuống VVK vì nó muốn móc đầu leo lên cầu Khánh hội.... nhìn ngán hẳn.

Chắc nó cố tình chơi biển giả đặng gây mất đoàn kết nội bộ đây mà. kg biết nó có ở đây không nhưng xin phép được... đm nó một cái.

Chào thân ái.

Hạng F
4/1/08
8.300
111.954
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Bác sai cái vụ BK NK rồi nhe bác. Sai từ mặt chữ đến ý nghĩa của nó rồi sinh ra hiểu lầm. Chữ Kỳ, không phải kì, và nó được viết Hoa đàng hoàng, trong SG tụi em có con đường tên Nam Kỳ Khởi Nghĩa, nhe bác. Còn tại sao lại có những cụm từ Bắc Kỳ Trung Kỳ Nam Kỳ thì bác chịu khó google đi, em là người Nam đây, bác cứ gọi em là dân Nam Kỳ thoải mái ạ.
Ý bác nói là bác @Vietnew2128 vừa dốt ngôn ngữ vừa dốt lịch sử?

Sinh hoạt trên Ô Ét đã lâu, hôm nay em lần đầu mới thấy 1 bác Nam kì chỉ bảo 2 môn này cho 1 bác Bắc kì.

Hạng F
4/1/08
8.300
111.954
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Bác dân NK được mấy đời mà gáy to thế. Hồi đấy chúa Nguyễn không từ ngoài ấy vào khai sáng cho dân Chiêm Thành thì giờ lấy éo đâu ra cái đất NK này cho bác ở mà bày đặt kỳ với chả thị :D Nói thẳng ra là chả có méo tên nào được gọi là NK gốc cả, toàn dân tha hương lưu lạc vô đất này thôi. Thằng đi trước bày đặt chê đứa vào sau, vãi cả hài :rolleyes:
Em thấy bác bên dưới này chửi chuẩn nè:
Trên mạng em ghét nhất 2 loại:
  1. Phân biệt vùng miền
  2. Bắc kỳ

Hạng C
20/1/18
531
66.839
103
Bác dân NK được mấy đời mà gáy to thế. Hồi đấy chúa Nguyễn không từ ngoài ấy vào khai sáng cho dân Chiêm Thành thì giờ lấy éo đâu ra cái đất NK này cho bác ở mà bày đặt kỳ với chả thị :D Nói thẳng ra là chả có méo tên nào được gọi là NK gốc cả, toàn dân tha hương lưu lạc vô đất này thôi. Thằng đi trước bày đặt chê đứa vào sau, vãi cả hài :rolleyes:
Cụ nói chí phải ạ. Không có người ngoài này vào đấy lãnh đạo và quản lý thì trong nam chắc gì đã phát triển được như hôm nay. Văn hoá lái xe trong nam cũng cực ngu, em vào đấy công tác mà ra đường cứ phải đi taxi vì sợ tai nạn. Do giáo dục và văn hoá cụ ạ. Ngoài này vẫn ít tai nạn giao thông hơn

Hạng D
29/6/15
4.922
15.819
113
40
Mỗi khi bị tạt đầu hay chạy cái vèo bên phải (làn dừng cao tốc) thì tôi thường nhìn biển rồi ngao ngán: "lại biển 51". Đầy người sống ở đô thị mà tâm hồn rừng rú. Không đẹp hơn biển tỉnh là mấy
Ờ mình đc dịp đụng chiện bản 51 hẳng hòy nha, câu đầu tiên nghe tài xế bên ấy bẩu là: "Cái lịt, biết bố mài là ai ko!?"
Mình nghe xong sợ quá bảo: thôi ae cả có gì mời cơ quan chức năng đến làm việc, còn a là ai kệ cmn nhà a chứ lan can ji mềnh. :D