Hạng C
18/2/09
605
539
93
HCM
Đầu tiên em xin cảm ơn tất cả các BÁC trên đây đã chia sẻ rất nhiều kinh nghiệm quý báu trong thời gian qua ,hôm nay em lại nhờ các bác giúp đỡ ạ.
Sắp đến vợ 2 nhà em sẽ đi bảo dưỡng 5 vạn Km ,nên mong các bác tư vấn em nên lảm những gì ,cần thay thế những gì ạ
Em thì đã dự định làm những việc sau:
1 Thay lọc xăng,lọc nhớt,thay nhớt
2 Súc két nước,súc bét
3 Kiểm tra dây cao áp,làm sạch bugi.
4 kiểm tra lại đường dây điện
và đây là những việc em đang lăn tăn:
1 Có nên thay dầu hộp số hay không (xe em số sàn)
2 cần phải thay dầu thắng hay không?
3 em định làm cặp choá đèn Cos vì đèn mờ quá mà không biết làm chổ nào thì tốt ,giá cả thế nào?
Và cần làm thêm những gì nữa em chưa nghĩ ra ,mong các bác tư vấn cho em .cảm ơn các bác trước ạ.
P/s Em nên vào hãng bảo dưỡng hay ra gara để làm các bác.

haichau nói:
Đầu tiên em xin cảm ơn tất cả các BÁC trên đây đã chia sẻ rất nhiều kinh nghiệm quý báu trong thời gian qua ,hôm nay em lại nhờ các bác giúp đỡ ạ.
Sắp đến vợ 2 nhà em sẽ đi bảo dưỡng 5 vạn Km ,nên mong các bác tư vấn em nên lảm những gì ,cần thay thế những gì ạ
Em thì đã dự định làm những việc sau:
1 Thay lọc xăng,lọc nhớt,thay nhớt
2 Súc két nước,súc bét
3 Kiểm tra dây cao áp,làm sạch bugi.
4 kiểm tra lại đường dây điện
và đây là những việc em đang lăn tăn:
1 Có nên thay dầu hộp số hay không (xe em số sàn) --> Cái này em nghĩ phải thay từ lâu rồi chứ ạ (hình như 20.000 km hay sao đó, em không nhớ rõ)
2 cần phải thay dầu thắng hay không?
3 em định làm cặp choá đèn Cos vì đèn mờ quá mà không biết làm chổ nào thì tốt ,giá cả thế nào?
Và cần làm thêm những gì nữa em chưa nghĩ ra ,mong các bác tư vấn cho em .cảm ơn các bác trước ạ.
P/s Em nên vào hãng bảo dưỡng hay ra gara để làm các bác.
Em cũng thắc mắc 50.000km thì có cần thay dây curoa, thay nhớt hộp số không vậy các bác? (em thấy có 1 sợi duy nhất ở chỗ lốc máy, xe em số tự động)?

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/4/07
664
3
18
camry á bác! chắc bác bỏ qua cấp 4 vạn, thông thường 4 vạn là thay gần hết rồi, bác để 5 vạn thay củng ok, không vấn đề gì, tuy nhiên:
- nước làm mát LLC của toyota tiêu chuẩn 16 vạn mới thay
- buji camry là loại tự làm sạch không cần vệ sinh( bác check lại xem đúng loại này không nhé ) nếu đúng loại này buji bác củng 10 vạn mới thay
ngoài ra thì bác làm tất cả những cái bác kê ra nhé!
cộng thêm vệ sinh phanh 4 bánh nữa là hết !!!