Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
họ nói sự thật.... thậm chí nói giảm đi 50% rồi: ở trên này ai cũng biết mà ko dám nói vì 2 điều:
1. ai lỡ mua rồi thì ngậm ngùi ko lên tiếng đc do tiếc của
2. ai chưa mua vào nói sẽ ăn ghạch của nhóm thứ (1) đủ để xây villa .... nên cũng chả ai nói.
Nói thật chứ 2014 bỏ 5 tỏi vào Vin TC với 5 tỏi bỏ vào đất nền q9 thì giờ này... lợi nhuận khác nhau xa lắc và trong 5-10 năm tới khoảng cách lợi nhuận vẫn ngày càng nới rộng

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
16/6/15
241
1.767
93
HCM
Bạn mình đang ở đó chẳng thấy than phiền gì cả.

Mà đọc bài viết cảm giác chủ bài viết nói k đúng. Vụ để rác trên xe hoặc chó ị ở cửa mà xảy ra thì làm gì có chuyện bảo vệ nhắc đóng cửa. Nghe vô lý. Một khi bảo vệ nguyên tắc vậy thì chứng tỏ quản lý tốt. K lẽ để cư dân tùy tiện vậy.

Mình cũng ở cc giá còn thấp hơn cái cc anh chủ bài viết nhưng hoàn toàn hài lòng. Giờ bảo xuống mặt đất là hoàn toàn k muốn.

Với số tiền tương đương 3ty mà muốn có một chỗ ở khu rộng rãi tại Bình Thạnh chỉ có thể ở cc. Bác nào than phiền cc gò bó là do người đó k thích lối sống kỷ luật. Còn tôi khi ở cc lại vô cùng thích những nguyên tắc chung ở đó. Hiện tại tôi k sợ bị ng khác làm phiền. Không gian xung quanh yên tĩnh. Con cái cũng được học hỏi tính kỹ luật khi sống trong môi trường cộng đồng.

Nói chung, sau 2 năm sống ở cc tầm trung bình khá tại Q.2 tôi đã nghĩ mình sẽ chọn chung cư đến già.

Hạng B2
9/8/17
191
390
63
53
Bạn mình đang ở đó chẳng thấy than phiền gì cả.

Mà đọc bài viết cảm giác chủ bài viết nói k đúng. Vụ để rác trên xe hoặc chó ị ở cửa mà xảy ra thì làm gì có chuyện bảo vệ nhắc đóng cửa. Nghe vô lý. Một khi bảo vệ nguyên tắc vậy thì chứng tỏ quản lý tốt. K lẽ để cư dân tùy tiện vậy.

Mình cũng ở cc giá còn thấp hơn cái cc anh chủ bài viết nhưng hoàn toàn hài lòng. Giờ bảo xuống mặt đất là hoàn toàn k muốn.

Với số tiền tương đương 3ty mà muốn có một chỗ ở khu rộng rãi tại Bình Thạnh chỉ có thể ở cc. Bác nào than phiền cc gò bó là do người đó k thích lối sống kỷ luật. Còn tôi khi ở cc lại vô cùng thích những nguyên tắc chung ở đó. Hiện tại tôi k sợ bị ng khác làm phiền. Không gian xung quanh yên tĩnh. Con cái cũng được học hỏi tính kỹ luật khi sống trong môi trường cộng đồng.

Nói chung, sau 2 năm sống ở cc tầm trung bình khá tại Q.2 tôi đã nghĩ mình sẽ chọn chung cư đến già.
Tôi cũng ở chung cư dù tôi có nhà dưới đất và tôi cũng nghĩ như bạn, sẽ không xuống đất nữa vì rất hài lòng với chung cư dù chỉ là chung cư bình thường.Tôi có Em ruột và nhiều người bạn sống ở VCP nên tôi vào đó nhiều lần rồi, không thể gọi là cao cấp,rất đông,thang máy chờ lâu,hồ bơi nhỏ và bẩn,sảnh tiếp tân như cái chợ,hành lang nhỏ xíu.....

Hạng C
27/6/15
983
5.136
93
35
ở chung cư thì có người thích, có người không.

Không chỉ riêng VCP, mấy bác quy chụp vãi luôn.

Thế không biết giá VCP giờ 40tr/m2 có hem zậy

• Like
Reactions: samcom
Hạng B2
20/10/13
148
702
103
họ nói sự thật.... thậm chí nói giảm đi 50% rồi: ở trên này ai cũng biết mà ko dám nói vì 2 điều:
1. ai lỡ mua rồi thì ngậm ngùi ko lên tiếng đc do tiếc của
2. ai chưa mua vào nói sẽ ăn ghạch của nhóm thứ (1) đủ để xây villa .... nên cũng chả ai nói.
Nói thật chứ 2014 bỏ 5 tỏi vào Vin TC với 5 tỏi bỏ vào đất nền q9 thì giờ này... lợi nhuận khác nhau xa lắc và trong 5-10 năm tới khoảng cách lợi nhuận vẫn ngày càng nới rộng
Thế bác thông thái cho hỏi cái mua đất quận 9 từ năm 2015 chốt lời 3-4 tháng rồi thì bây giờ mua nhà cc ở chỗ nào?

Hạng B2
18/4/17
190
250
63
ở chung cư thì có người thích, có người không.

Không chỉ riêng VCP, mấy bác quy chụp vãi luôn.

Thế không biết giá VCP giờ 40tr/m2 có hem zậy
Hồi tháng 6/2016 em có nghía qua dự án này, giá căn xấu xấu cũng đã trên 50tr/m2 rồi nên giờ làm gì có giá 40tr/m2 bác. Lúc đó cũng bị sale dụ cộng thêm cái công viên hoành tráng quá suýt chút nữa là em xuống tiền ôm căn 2pn (70m2) của landmark 6 rồi, may mà lúc đó nhát không dám vay ngân hàng nên thôi.
Em làm bên thi công chung cư cao cấp và em thề sẽ không bao giờ mua chung cư.