Trước khi chúng ta hiểu liệu SEO có cần thiết hay không, trước tiên chúng ta cần hiểu những gì tạo nên một quy trình để một trang web được xếp hạng.

Ok, trước hết, chúng ta hãy chia câu thành ba loại khác nhau. Một là giải quyết Google là gì, giải quyết quá trình xếp hạng đang diễn ra như thế nào và cuối cùng là hiểu liệu có cần SEO hay không. Trước hết, khi chúng ta biết Google là gì.

Google không là gì ngoài một tập hợp các blog. Có thể nói nó là một trình biên dịch sẽ tổ chức bất kỳ thông tin nào bạn cung cấp thành một thứ tự cụ thể dựa trên phân cấp, dựa trên mức độ liên quan.

e51PtiP_tnjeFJZwYNkDUe_j4hdrYaL14gVYahGr6Bejt0zGUxeqxk6kWAvNA_M3CYIfQw_SrQRX4GMSCLKhEB1tMP4kwh9fqmRB1M0OcyePODxvDyluGVePzVEj42JgjWnOQwv2

Bây giờ, làm thế nào để một trang web được xếp hạng trong Google? Vì vậy, để hiểu điều này, chúng ta hãy xem có bao nhiêu trang web có từ khóa chính xác như bạn làm. Vì vậy, khi tôi nói từ khóa, nó không là gì khác ngoài, với tư cách là khách hàng, chúng ta đang tìm kiếm gì trên Google. Những từ mà họ đã sử dụng để tìm kiếm. Ví dụ, nó có thể đơn giản là tôi nên uống bao nhiêu nước mỗi ngày, hoặc nó có thể phức tạp như các phân tử có sẵn trong nước. Vì vậy, đối với tất cả các kích thước khác nhau này, từ chính xác mà khách hàng tìm kiếm trên công cụ tìm kiếm được gọi là từ khóa. Vì vậy, bây giờ, khi chúng tôi đang xem xét tôi nên uống bao nhiêu nước trong một ngày để điều này có thể dẫn đến số lượng blog trên trang web.

Nhiều người có thể đã viết rất nhiều blog cho cùng một chủ đề, nhưng làm thế nào để blog hoặc trang web của bạn luôn đứng đầu. Vì vậy, điều này phụ thuộc vào cách các trình thu thập thông tin đang thu thập thông tin qua bài viết của bạn, vì vậy xếp hạng này diễn ra như thế nào. Theo một cách đơn giản, mọi người sẽ hiểu nếu bạn đang sử dụng một tài liệu từ và khi bạn nhập điều khiển F, điều khiển đang tìm kiếm, và sau đó bạn nhập một số từ khóa ngay lập tức; tài liệu của bạn sẽ làm nổi bật tất cả các từ khóa phù hợp với từ gốc mà bạn đã sử dụng để tìm kiếm.

Tương tự, ngay cả trên internet, khi bạn tìm kiếm một từ khóa cụ thể, Google sẽ ngay lập tức tìm ra tất cả các bài báo liên quan đến từ khóa cụ thể đó. Vì vậy, bây giờ tất cả các phần có từ khóa cụ thể ở cường độ cao hơn sẽ được xếp hạng. Vì vậy, đây là cách xếp hạng này xảy ra. Bây giờ đến câu hỏi là dịch vụ SEO có cần thiết không. SEO là viết tắt của Search Engine Optimization, là một quá trình mà bây giờ, như tôi đã nói khi xếp hạng này xảy ra, Google sẽ đặt trang web có từ khóa cụ thể với nhiều số lên đầu tiên. Vì vậy, bây giờ, với SEO, Chúng tôi đảm bảo rằng chúng tôi cần bài viết của mình xuất hiện đầu tiên cho các từ khóa cụ thể và chúng tôi đang sử dụng các từ khóa đó, không phải với số lượng cao hơn. Tuy nhiên, số tiền thích hợp, ví dụ, khi nhập các từ khóa đó, bạn không cần đặt một từ khóa trên toàn bộ trang web 10,15 lần. (hướng dẫn SEO B2B)

wet6fOQH2_XygXI37QglhUwYsvNSskWP-NWXYTdb1uB0zeIQNrF1Mrg5Y9aiE8vKm25lvm_crEQa2z1iSarl6WgBsyQ7AULQEJZ6KlZnEFeeE1cVCpuvU7NnUyb3j8ErQmJVHi7C

Bạn cần đặt nó thẳng vào tiêu đề, tiêu đề phụ và các phần có liên quan của nội dung văn bản. Vì vậy, ở đây bạn đang giới thiệu với Google rằng bài viết của tôi nói về từ khóa này, nhưng tôi không gửi thư rác.

Một số người có xu hướng phổ biến quá nhiều lần blog của bạn với từ khóa, điều này dẫn đến thư rác. Vì vậy, xin đừng làm điều đó. Khi bạn đang sử dụng một số lượng thích hợp, bạn đang cho Google một chữ ký rằng có, đây là trang web của tôi, đây là từ khóa tôi đã nói về, vì vậy hãy xếp hạng cho tôi. Vì vậy, bây giờ Google lập chỉ mục từ khóa của bạn, nó lập chỉ mục trang web của bạn và bất cứ khi nào có yêu cầu tiếp theo, nó đảm bảo rằng trang web của bạn vẫn ở vị trí đầu tiên. Vì vậy, đây sẽ không phải là một bộ xử lý qua đêm. Điều này sẽ không xảy ra trong vài lần đầu tiên blog mà bạn đang đăng. Bạn cần phải tối ưu hóa trang web của mình và tối ưu hóa bài viết của bạn một cách triệt để cho một từ khóa cụ thể để trang web của bạn được xếp hạng trên đầu trang.

Vì vậy, nếu bạn hỏi, SEO có cần thiết để xếp hạng một trang web trong Google hay không, tôi sẽ nói nếu bạn thực sự muốn xếp hạng, thì cách duy nhất mà bạn sẽ thực hiện với SEO một cách tự nhiên. Nếu không, bạn phải trả tiền, điều này sẽ làm cho quá trình này hơi tốn kém, nhưng bạn có thể nhận được kết quả ngay lập tức. Tôi hy vọng bạn hiểu câu trả lời này và chúng tôi hy vọng bạn có được sự rõ ràng mà bạn cần. Trong trường hợp nếu bạn có thêm một vài câu hỏi, hãy kiểm tra với tôi..