Hạng B2
16/4/07
158
0
0
chào các Bác.em muốn nhờ các Bác chỉ giáo vài điều..thứ nhất : con Shi của em hôm trước dựng trước cổng Cty bị vặt mất cái quai xách phía sau.hixhix!!trước trông hoành tráng bao nhiêu thì bây giờ trông cụt lũn,xấu xí bấy nhiêu..ức quá mà không làm gì được.có bác nào biết chỗ bán cái quai xách đấy ở đâu không và giá cả bao nhiêu ạ?em đang ở Hà Nội.
thứ hai : con xe em đi được khoảng 3 vạn 4 rồi!bây giờ máy nó cứ bị ỳ ỳ nhất là lúc đi ga thấp.nếu em vù ga mạnh thì nó cứ kêu két két phía sau.em đi hỏi thợ thì nó bảo là bị côn!!Bác nào ở Hà Nội biết chỗ sửa cái lỗi đấy không ạ.chi phí sữa khoảng Bao nhiêu ạ??

Hạng D
18/3/08
1.566
1.545
113
RE: SHi bị vặt đồ

Cái baga sau thì mình không biết rỗ rá thế nào bác ợ. Con SHi của bác chắc bị dơ nồi. Trước tiên bác phải kêu thợ làm vệ sinh nồi : tháo cái nắp nồi sau ra, tháo toàn bộ nồi trước + sau + chuông nồi + dây curoa cho nó vệ sinh rồi lắp vào. Khi lắp phải cẩn thận, tránh để mấy cái bagiớ ( mạt sắt vụn) bám theo bố nồi, không thi chỉ tầm 2 ngày thôi thì cái chuông nồi của bác nó xước từa lưa luôn, chạy còn tệ hơn lúc đầu nữa hoặc phải thay mới, giá khoảng 3.7 tr/bộ. Nếu bác muốn xe chạy ngọt hơn nữa thi bác kêu nó " canh chỉnh" bố nồi lại chứ đừng dán mới, nồi gin vẫn ngon hơn bác ợ :)
Nhớ thay luôn 2 tube nhớt lap nhá.

Hạng C
20/12/06
958
206
43
53
otosaigon.com

bác chịu khó search lại vài cái thớt cũ về SHi xem nhá!!!!!!!!!vài cái bệnh này bàn nhiều rồi.

Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
42
Irac

kêu két két lúc tăng ga chính xác là do côn, thay côn văng là hết, chỉ khỏang mấy trăm thôi, bác ra số 6 Hàng gà nhé, chuẩn luôn

Hạng B2
16/4/07
158
0
0

cảm ơn các bác nhiều nhé...mấy hôm đi công tác nên không biết các Bác nhiệt tình chỉ giáo em thế!!bác Kleeman bảo qua chỗ Dũng Lò rèn ạ??chỗ đấy em nghe tiếng mấy lần rồi nhưng chưa sửa lần nào cả?em toàn sửa ở chỗ Thắng Béo Phũ Doãn nhưng ở đấy ghét cái là đông khách quá nên em sợ không đảm bảo??để em thử nghe theo Bác Kleeman thử xem.cảm ơn Bác nhiều nhé.

Hạng B2
16/4/07
158
0
0

cảm ơn các bác nhiều nhé...mấy hôm đi công tác nên không biết các Bác nhiệt tình chỉ giáo em thế!!bác Kleeman bảo qua chỗ Dũng Lò rèn ạ??chỗ đấy em nghe tiếng mấy lần rồi nhưng chưa sửa lần nào cả?em toàn sửa ở chỗ Thắng Béo Phũ Doãn nhưng ở đấy ghét cái là đông khách quá nên em sợ không đảm bảo??để em thử nghe theo Bác Kleeman thử xem.cảm ơn Bác nhiều nhé.