Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Theo tinh thần chuyến đi tiền trạm ngày 21/6 và "họp trù bị cấp tốc" trong chuyến đi NT vừa qua của hội OSFC :D ...

Nay thông báo​

OSFC chính thức khởi động

Chương trình Dã ngoại - Câu Cá - Giao lưu tại Bình Phước ngày 19-20/07/2008

Chương trình cụ thể sẽ được các thành viên "cộm cán" của OSFC và OS BP cùng thiết lập :):D

Mong các bác Bờm điên , Sờ Bướm Sờ Chim , bác ntChonthanh ... cùng lên chương trình cụ thể nhé .

(Chuyến đi này có thể đem theo lều nhé các bác ... làm chuyến lửa trại nữa đê
)

Các bác có thể bắt đầu đăng ký on-line lại ngay tại đây :D

Thông báo này có hiệu lực ngay sau khi loan báo :):):)

Thay mặt cho ...nhưng ai cần thay mặt :D
Trưởng ban hô hào , sách động và xúi giục
(Đã ký)

:):):)

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
RE: Offline Dã ngoại Câu Cá - Giao lưu OSFC và OS Bình Phước - 19-20/7/2008

Để tui coi ngày đó bà xã với thằng nhỏ đi du lịch về chưa? Nếu về nhằm ngày đó thì tui tèo, còn chưa thì tui đi mút chỉ!!![8|]

:D:D:D:D @haichien: Đạt yêu cầu gồi:D:D:D

Em lên chương trình sơ sơ coi sao nhé (hai bác ntchonthanh và sbsc góp ý thêm)

Ngày thứ I: 19/07/2008

5.30 - 6.00: Tập trung tại Khu du lịch Phương Nam (hay Dìn Ký nhờ Puma tư vấn giúp, tiện thể bác cho số ĐT luôn nhé
)
6.00 - 6.30: Ăn sáng.
6.30: Khởi hành.
9.00: Lên tới Bình Long và tiến hành tác nghiệp.

Bác sbsc và ntchonthanh tư vấn địa điểm câu: hồ Sóc Xiêm hay hồ Xa Cam nhé. Song song đó chúng ta tiến hành cắm trại, nướng cá….Em sẽ nhờ bà già vợ mua khỏang chục ký thịt bò tơ cho bác Hố Đạn trổ tài.

17.00: Rút quân về nhà bà già vợ bomdien….tắm rửa (vụ này chắc chia quân qua nhà sbsc quá…sợ khg dử nước để rửa)
18.30: chén cháo và gỏi gà dân tộc do bà già vợ em “tặng”….các bác đề nghị thêm vài món khác để em mua thêm (hy vọng có cá nhiều nhiều để cải thiện)
Giờ kết thúc: Không biết.

Ngày thứ II: 20/07/2008

7.00 – 7.30: Vệ sinh cá nhân.
7.30 – 8.30: Ăn sáng.
8.30 – 16.00: Bàn bạc lên kế họach giao lưu với Chi hội Bình Dương – Bình Phước

Có các chọn lựa sau:
1. Các bác maiphung, langtu, ntchonthanh… lên kế họach + địa điểm để off.
2. Về đình Tân An: chén các món rắn, ếch, lươn, tép um….
3. Chén Vịt Cu Chì tại khu vực Suối Giữa…gồm kính thưa các kiểu vịt: tiết canh, luộc, nướng, quay, rôti……

17.00: Quay về Giọt Nắng uống café.
19.00: Bịn rịn chia tay.

Các bác đóng góp ý kiến thêm ạh.

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Đúng là bác Bờm quá kinh nghiệm :
Chương trình quá hay rồi, em chỉ góp ý thêm chút đỉnh :

Ngày thứ I: 19/07/2008

5.30 - 6.00: Tập trung tại Khu du lịch Phương Nam (hay Dìn Ký nhờ Puma tư vấn giúp, tiện thể bác cho số ĐT luôn nhé )
6.00 - 6.30: Ăn sáng.
6.30: Khởi hành.
9.00: Lên tới Bình Long và tiến hành tác nghiệp.

Địa điểm câu: Hồ Sóc Xiêm hay hồ Xa Cam nhé. Song song đó chúng ta tiến hành cắm trại, nướng cá….Em sẽ nhờ bà già vợ mua khỏang chục ký thịt bò tơ cho bác Hố Đạn trổ tài.

17.00:
1. Nếu câu ở hồ Sóc Xiêm – Ghé qua Thác Số 4 tắm hồ bơi (vì số lượng đông, vệ sinh cá nhân có thể giải quyết được)
2. Nếu câu địa điểm khác (hồ Xa Cam – Sở Nhì, hồ An Khương, chia quân ra tắm ở nhà nhạc gia Bomdien, ntchonthanh, sbsc… (người quen thì nhiều nhưng vất vả cho ACE)

18.30: Chén cháo và gỏi gà dân tộc do bà già vợ em “tặng”….các bác đề nghị thêm vài món khác để em mua thêm (hy vọng có cá nhiều nhiều để cải thiện)
- ntchonthanh (góp thêm món xôi – để Bờm cười :D - ăn không được thì cũng gói mang về được, tránh lãng phí !)
- Sbsc (góp thực đơn)
Giờ kết thúc: Không biết.

Ngày thứ II: 20/07/2008
7.00 – 7.30: Vệ sinh cá nhân.
7.30 – 8.30: Ăn sáng.
8.30 – 16.00: Bàn bạc lên kế họach giao lưu với Chi hội Bình Dương – Bình Phước

Có các chọn lựa sau:
Địa điểm : theo ntchonthanh :
 Nếu ở Bình Long (Nhà hàng Ngọc Trinh – rộng lớn thoáng mát - đủ chỗ cho đậu xe free)
 Nếu ở Chơn Thành (Nhà hàng Anh Tuấn hoặc nhà hàng Lâm Viên - rộng lớn thoáng mát - đủ chỗ cho đậu xe free)
PS : chờ sự hồi âm từ các thành viên của BD & BP (các bác ơi.... đón khách.... đón khách)
 Nếu ở Đồng Xoài (theo bác maiphung, langtu….)
2. Về đình Tân An: chén các món rắn, ếch, lươn, tép um….
3. Chén Vịt Cu Chì tại khu vực Suối Giữa…gồm kính thưa các kiểu vịt: tiết canh, luộc, nướng, quay, rôti……
a. Cũng là vịt nhưng đề nghị tại Lý Vinh (thử thay đổi một lần, quán này không thua kém gì Cu Chì hết ! biết thêm điểm mới)
(đồng thời đã qua được 1 trạm thu phí, sau khi đánh chén xong mà chần chừ dồn cục để qua trạm thu phí thì mệt)
b. Hoặc quán Ngô Đồng (trong khu Mỹ Hảo) có món Giò heo nướng, phong cảnh thoáng mát, sinh thái, rất riêng (thử một lần bạn sẽ thích ngay)

17.00: Quay về Giọt Nắng uống café.
19.00: Bịn rịn chia tay.

Các bác đóng góp ý kiến thêm ạh.

Hạng B2
4/1/08
441
0
18
48

Ngày thứ nhất thì em không tham gia được, nhưng ngày thứ 2 thì em tham gia, em định thế này:
Sáng ngày thứ 2 các bác từ nhà mẹ vợ bác bomdien khởi hành sang Đồng Xoài uống cà phê với em và bác M6BP, có 2 phương án lựa chọn sau:
1. Nếu dư thời gian tiến về Phước Long lên đồi Bằng Lăng ngắm cảnh và chụp hình :D, và giao lưu tại khu vui chơi Mỹ Lệ (đậu xe thoải mái).
2. Còn thời gian hạn hẹp thì Giao lưu tại Đồng Xoài tại các quán Thanh Long, Vạn Xuân, 135 .... các quán này đều có chổ đậu xe thoải mái.
Chuyến này chúng ta bầu luôn ấp trưởng Bình Phước nhé!

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Các bác ghé Phương Nam tiện hơn, Dìn Ký ở Đại lộ BD thì không bằng P.Nam, còn Dìn Ký II thì ngược đường:(

Hạng B2
11/9/07
334
1
18
Dragoneye., LTd - HCM.Cty

Đặt 1 đóng gạch luôn! Mà tối 19/7 bác nào quởn cầm theo bộ bài tiến lên để cải thiện đời sống nhe! Em xin 1 tụ vì độ rày Uric Acid hơi cao do offline tôm, cua, ghẹ..ốc thịt chó !!!

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

Trích đoạn: trungnghia

Để tui coi ngày đó bà xã với thằng nhỏ đi du lịch về chưa? Nếu về nhằm ngày đó thì tui tèo, còn chưa thì tui đi mút chỉ!!![8|]
Chán cái ông này ghê lun đó :) ,thích là xách đồ đi thôi cần gì pải lăn tăn chi cho mệt ![8D]

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: khoa

Trích đoạn: trungnghia

Chán cái ông này ghê lun đó :) ,thích là xách đồ đi thôi cần gì pải lăn tăn chi cho mệt ![8D]
Mai mốt chú mày lấy vợ đi rồi biết!!![8|]

Status
Không mở trả lời sau này.