Hạng B1
18/9/06
94
25
18
RE: Sinh Nhật OS lần 5 – Thành công và đáng nhớ!

Trích đoạn: qha_vn

Xin cám ơn các bác trong đội mô tô dẫn đường, thế mới biết nghề này hay được đi đây đi đó nhưng cũng nhiều ... hiểm nguy :) có bác bị Rùa thắng gấp ép vào barie tí toi :)
Cái này tui cũng thấy khúc gần tới Bà Rịa có bác xe ben chở đá cứ chạy lane xe con, có một bác moto hình như là Honda Custom màu cánh gián có cái còi hụ thiệt to hú còi đi sau lưng bác xe ben ngoắc bác xe ben chạy vào lane trong nhường đường cho đoàn nhưng chả thấy bác ben kia chịu vào tí nào, thình lình bác xe ben thắng cái két, bác mô tô dẩn đoàn thắng lết bánh tưởng húc vào đít bác ben rồi chứ , hú hồn chỉ là ngã dựa vào con lương thôi. Tui tưởng xe ben chơi xấu ép bác motô nên lách phải lên định cảnh cáo bác ben nhưng nhìn thấy đoàn OS mình đứng lại nhiều quá mới biết lỗi không tại bác ben. Thế mới biết đi 2 bánh nguy hiểm hơn 4 bánh.

Tập Lái
27/10/07
3
0
0

Sinh nhật OS thật tuyệt vời, tiếc là em ở xa quá, chắc phải sinh nhật OS 7, em mới tham gia được, :D:D

Tết này em có về VN, nếu có off road, các bác cho em tham gia với nhé:D:D

Hạng B2
23/2/07
374
1
16
53

xin cảm ơn BTC diễn đàn OS đã tạo ra 1 sân chơi lành mạnh , bổ ích cho mọi người có niềm đam mê xe hơi vô bờ bến như em :D , qua lần sinh nhật 5 năm lần này cho chúng ta thấy 1 sự thành công ngoài mong đợi kg những của BTC mà còn của tất cả thành viên OS ! Chúng ta vui nhưng chúng ta kg quên đồng bào đang gặp thiên tai ở miền trung , chúng ta say nhưng chúng ta cũng kg quên góp 1 chút tấm lòng để giúp đỡ đồng bào miền trung vượt qua cơn hoạn nạn khó khăn ! Hi vọng rằng diễn đàn OS ngày càng lớn mạnh hơn nữa , nhận đuợc nhiều sự ủng hộ và giúp đỡ hơn nữa để diễn đàn OS ngày càng lớn mạnh hơn nữa, để tổ chức những sự kiện "hoành tráng " hơn nữa các bác nhễ ?!? :D:D:D. Xin chúc cho mái nhà chung OS sẽ vững mạnh mãi mãi .:):)

Trích đoạn: Dongta

Đúng rồi, suýt nữa là AE mất viu. Vừa qua ngã tư Bình Thái 1 chút, em vào sát lề phải nhường cho áo hồng qua để có cơ hội thưởng thức, ai ngờ vừa qua khỏi em chừng 30 mét, bất thình lình áo hồng ngoặt lái vào lane ô tô con, 1 pác Innova màu bạc đang phi thẳng tới, tình huống lúc đó xe em đang ở lane ô tô tải tốc độ khoảng 60km/h, pác Innova đi đúng lane đang lao lên với tốc độ khá cao, em thấy xong áo hồng rồi! Nhưng tay lái pác Innova quá lụa pác ấy vừa thẳng vừa đánh lái sang phải để né áo hồng và lướt qua đầu xe em. Pác nào cầm lái Innova cần fơm 1 phát.

Trích đoạn: npt

Khg biết phải bác nhìn thấy em khg??????? Chiếc INN trên hình là em đan cưỡi đấy, và em cũng khổ với bác pinkbug nuôn:)

Last edited by a moderator:
Tập Lái
27/11/07
4
0
0

Xin cám ơn các bác trong đội mô tô dẫn đường, thế mới biết nghề này hay được đi đây đi đó nhưng cũng nhiều ... hiểm nguy :) có bác bị Rùa thắng gấp ép vào barie tí toi :)

Xin chao các bác...em là mem mới cũng là thanh viên dẫn đường hum bữa.....hihi....đúng là ngề bọn em thì hay đi đó đây nhưng khi làm việc thì đặt an toàn của các bác lên hàng đầu.....nguy hiểm lắm ạ.....bác thấy nhìu khi bác ngồi trong xe đạp 80-90 thấy nhẹ nhàng chứ bọn em phải mở đường ở tốc độ 100-120 và lúc nào cũng nhìn đàng sau xem các bác có bị đứt đuôi hay ko.....và kì vừa rồ có 2 chiếc bị dính chưởng...1 chiếc móp bình xăng do xe ben và 1 chiếc móp sườn do chiếc số 13 bất ngờ dựt ra ^^

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: tin_SF
Xin chao các bác...em là mem mới cũng là thanh viên dẫn đường hum bữa.....hihi....đúng là ngề bọn em thì hay đi đó đây nhưng khi làm việc thì đặt an toàn của các bác lên hàng đầu.....nguy hiểm lắm ạ.....bác thấy nhìu khi bác ngồi trong xe đạp 80-90 thấy nhẹ nhàng chứ bọn em phải mở đường ở tốc độ 100-120 và lúc nào cũng nhìn đàng sau xem các bác có bị đứt đuôi hay ko.....và kì vừa rồ có 2 chiếc bị dính chưởng...1 chiếc móp bình xăng do xe ben và 1 chiếc móp sườn do chiếc số 13 bất ngờ dựt ra ^^

hê hê chúc mừng bác tham gia OS, may quá có bác ở đây để cho bọn em cảm ơn rồi :D. Vụ xe 13 là do xe trước thắng đột ngột, sợ đâm vào nên lấy qua trái, không có kinh nghiệm nên không xem kính hậu thế là :(. Bác cho bọn em gửi lời xin lỗi đến 2 bác đó nhé

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

1 chiếc móp bình xăng do xe ben và 1 chiếc móp sườn do chiếc số 13 bất ngờ dựt ra ^^

Bác check dùm em xem chi phí bao nhiêu.. để em bảo chủ xe 13 thanh toán ạ! Rùa đâu rồi... ngoi lên cái coi! :D

Hạng B1
8/11/07
65
0
0

Trích đoạn: bomdien

Trích đoạn: Dongta

Đúng rồi, suýt nữa là AE mất viu. Vừa qua ngã tư Bình Thái 1 chút, em vào sát lề phải nhường cho áo hồng qua để có cơ hội thưởng thức, ai ngờ vừa qua khỏi em chừng 30 mét, bất thình lình áo hồng ngoặt lái vào lane ô tô con, 1 pác Innova màu bạc đang phi thẳng tới, tình huống lúc đó xe em đang ở lane ô tô tải tốc độ khoảng 60km/h, pác Innova đi đúng lane đang lao lên với tốc độ khá cao, em thấy xong áo hồng rồi!
Nhưng tay lái pác Innova quá lụa pác ấy vừa thẳng vừa đánh lái sang phải để né áo hồng và lướt qua đầu xe em. Pác nào cầm lái Innova cần fơm 1 phát.

Trích đoạn: npt

Khg biết phải bác nhìn thấy em khg??????? Chiếc INN trên hình là em đan cưỡi đấy, và em cũng khổ với bác pinkbug nuôn:)

Dạ thưa là e, e pó tay "con bọ" hồng luôn, e đang chạy chậm chậm, sát con lươn, thấy bên phải có 1 anh môtô dẫn đường, ra hiệu lấn sang lane phải để tránh kẹt xe, e đá signal lấn sang phải đẻ theo môtô dẫn đường, thình lình bọ hồng vượt qua, chặt vô lane mình. Sợ quá, nhá thắng 1 phát, qua luôn, e chỉ sợ xe sau chơi vô mình là xong đời cả 2 chiếc, Innova dàn đồng iếu xìu hà. Mừng quá thoát nạn, rung tay luôn.

Cô bé chạy xe hồng mặc áo hồng, e...nhớ suốt cả chuyến đi, hehe

Xe e số 62, In bạc

Hạng B1
8/11/07
65
0
0

Xin chia buồn với bạn, mình thấy bạn bị acc, nhưng 0 biết lý do, chỉ nghe kể, mon rằng chúng ta sẽ rút kinh nghiệm để SN lần sau sẽ còn vui hơn nũă.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.472
2.219
113
48
TP.HCM

Chào bác tin-SF, welcome bác tham gia OS!

Lần đầu tiên em được mô tô hộ tống đấy ạ, phải nói là rất phục và rất cám ơn các bác đã làm việc rất tốt, và cũng vất vả nữa. Cũng may là hôm đó trời nắng, chứ nếu mà mưa thì bọn em ngồi trong ô tô chắc xót ruột các bác lắm :(

Cám ơn và chào bác đến với OS nhé :)