Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
26/8/05
3.937
22.863
133
Số là hồi sáng em có rãnh rỗi ghé tìm hiểu vụ smart office tại Sunrise North, khu X. Em được chào giá thấp nhất cho căn nhỏ nhất, bít bùng, không có view ngoài trời là khoảng 12m2, giá tầm hơn 500 triệu 1 chút, trả trước 50% thì chiết khấu 5%, khách hàng cũ thêm 3% nữa, Nova hỗ trợ thêm đâu tầm khoảng trăm triệu tiền thuê lại của em trong năm đầu, dù họ không hề thuê. Vay VCB năm đầu 6.5%. Em cũng tính vài tháng là em trả đủ, không cần lo lãi suất các năm sau.

Em muốn nhờ các bác tư vấn, mua liệu sau này có thể cho thuê sinh lời với giá chừng USD24/m2 không? Em mong các bác ném đá thật mạnh vào, để em có thông tin nhiều chiều mà suy xét.

Em thấy vụ office này mới quá, lại không có kinh nghiệm, nên chả biết thế nào. Số tiền không lớn, nhưng nếu chôn vào đấy không sinh lợi, bán không được thì không nên.

Em không phải seo, nên chả ngại, mà là muốn được giúp đỡ.
Cám ơn các bác trước.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.087
113
53
Quất đi bác, có gì còn chỗ để ngồi giao dịch làm cò vạc cũng oai :)

TGD ALI - VP: NORTH SUNRISE CITY, X ROOM, Y FLOOR

Hạng D
26/8/05
3.937
22.863
133
Mô hình này mới quá bác ợ, chưa ai làm nên em cũng băn khoăn... Không được ở hay buôn bán, nên không cho thuê được là ôm đầu máu luôn!

Hạng D
26/8/05
3.937
22.863
133
Thì đó, em thấy giá cho thuê cao ngang cao ốc hạng A, nên xác cmn định là khó khả thi.

Tập Lái
20/8/12
0
6
3
mua 1 khoảng 12m cái làm cái ghế hớt tóc nữa là rất chi là hót..... dân văn phòng buổi trưa ghé vào hớt tóc là oke lun

Hạng B2
17/11/12
291
1.266
93
Mô hình này Manor 2 làm rồi có gì mới đâu bác? Thằng Nova này àm theo với cái The Prince Residence, bảo 2014 giao mà hình như bây giờ vẫn chưa xây xong cái móng. (Cái này là lần trước em vể VN thấy vậy. Bác nào đi ngang update tình hình)

cho cái vụ này, bác nghiên cứu Manor 2 coi tiền thuê bi nhiêu 1m2, rồi nhân với 80% chắc ok (coi như là khấu hao rủi ro).
Nhưng mà em hỏi thiệt bác là bác đu theo Nova không có sợ hả? Hiện giờ nó làm 9 dự án mà chưa có cái nào xong cả bác à

Tập Lái
20/8/12
0
6
3
Mô hình này Manor 2 làm rồi có gì mới đâu bác? Thằng Nova này àm theo với cái The Prince Residence, bảo 2014 giao mà hình như bây giờ vẫn chưa xây xong cái móng. (Cái này là lần trước em vể VN thấy vậy. Bác nào đi ngang update tình hình)

cho cái vụ này, bác nghiên cứu Manor 2 coi tiền thuê bi nhiêu 1m2, rồi nhân với 80% chắc ok (coi như là khấu hao rủi ro).
Nhưng mà em hỏi thiệt bác là bác đu theo Nova không có sợ hả? Hiện giờ nó làm 9 dự án mà chưa có cái nào xong cả bác à
có tiền thì xơi thôi chứ sợ làm quái gì...

Status
Không mở trả lời sau này.