Hạng B1
27/3/19
54
15
8
28
Hiện tại em đang bán dòng smart office dự án Ascent Lakeside tọa lạc ngay mặt tiền Nguyễn văn linh quận 7 ( gần nút giao NVL -NTT)
về vị trí thì em thấy nhận xét được đánh giá thang 7/10 ( tại 2 bên dự án có 2 con hồ cũng khá lớn và đẹp , rất mát vào mùa hè)
Về giá 42tr/m2 em thấy khung giá này có thể chấp nhận được tại quận 7 ngay vị trí này bởi thấy xung quanh tầm 50-55tr/m2 rồi.
Về pháp lý CĐT cam kết ra sổ hồng ? => cái này là mấu chốt em muốn thỉnh giáo các bác , các bác nghĩ sao về office có thể ra sổ hồng? nếu ra được sổ hồng có phải là điều kiện thuận lợi để vừa ở vừa kinh doanh hay không?

Hạng B1
27/5/19
81
294
53
Mình có tìm hiểu thì thấy như sau: 50 năm thì giống ở trọ lâu năm. Còn vĩnh viễn thì ở đến khi nào cc chuẩn bị thăng thì có thằng xây lại cho cư dân mua lại có ưu đãi. Mà thật ra cc giờ sau 30 năm thì cũng thăng rồi vs chất lượng xây dựng thế lầy.

Hạng D
12/7/13
2.069
7.699
133
Hồ Chí Minh
giờ sổ nào chẳng màu hồng
Hồng Lâu Dài khác Hồng 40-50 năm
Lâu Dài có giá hơn vì sau này giải toả, phải đền bù, phải có tái định cư
Có thời hạn 40-50 năm thì sau thời hạn muốn sử dụng tiếp phải đóng thêm tiền chứ k được đền bù
Mà chung cư tầm 30 năm là hết xí quách

Hạng B1
27/3/19
54
15
8
28
Có thời hạn 40-50 năm thì sau thời hạn muốn sử dụng tiếp phải đóng thêm tiền chứ k được đền bù
tại em thấy mấy dòng office dự án khác đa số ký hđ thuê 50 năm chứ đâu được ký hđmb và có cả việc cấp sổ hồng đâu bác?

Hạng B1
27/3/19
54
15
8
28
Mình có tìm hiểu thì thấy như sau: 50 năm thì giống ở trọ lâu năm. Còn vĩnh viễn thì ở đến khi nào cc chuẩn bị thăng thì có thằng xây lại cho cư dân mua lại có ưu đãi. Mà thật ra cc giờ sau 30 năm thì cũng thăng rồi vs chất lượng xây dựng thế lầy.
Vậy nếu cư dân office được cấp sổ hồng 50 năm thay vì ký hđ thuê 50 năm, sau 30 năm chung cư thăng thì quyền lợi đối với sổ hồng 50 năm ntn bác?

Hạng B1
27/3/19
54
15
8
28
Em hiểu sổ hồng là sổ chứng nhận quyền sử dụng đất và sở hữu tài sản gắn liền quỷ đất đúng k bác?
Vậy nếu chưa đến 50 năm mà chung cư thăng rồi giải tỏa hay đền bù thì em nghỉ sổ hồng 50 năm hay sổ hồng lâu dài vẫn được hưởng quyền lợi như nhau mà đúng không bác?
Theo em nghỉ chỉ có cái tới 50 năm đối với sổ hồng 50 năm thì phải xin gia hạn tiếp còn lâu dài thì khỏi đúng không bác? tks