Hạng B2
14/10/04
491
3
43
tsunami
theo em nghĩ bây giờ cách tốt nhất là nên giáo dục người dân có ý thức giao thong và chạy xe đúng làn đường quy định

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com
Em thấy cũng vui nhĩ ? ??
Vậy lúc đó CSGT không đứng phía trước đầu xe để bắt chúng ta nữa, Mà phải lo đứng từ phía sau để đếm nút biển số xe.
Giống chơi bài cào quá. Em đếm chậm. Làm CS chắc bị sa thãi khỏi ngành sớm quá.:D

M2
Hạng B2
6/4/11
160
1
16
39
bmwm3 nói:
theo em nghĩ bây giờ cách tốt nhất là nên giáo dục người dân có ý thức giao thong và chạy xe đúng làn đường quy định

ý của bác hay , nhưng theo em là rất khó , 80% dân số VN mình là người nghèo , cái ăn cái mặc lo cho chưa xong , thì ai mà để ý đến chuyện ý thức giao thông , với họ leo lên xe , đạp máy , và chạy thôi , còn chạy thế nào thì " kệ mí người , quan tâm làm gì ":p

Hạng C
27/6/07
889
1
18
kẹt xe do xe máy nhiều chứ đâu phải oto đâu nhỉ?

Hạng B2
20/11/08
356
1
18
Rồi chuẩn bị nghèo thêm nữa, em thiết nghĩ chĩ là cái phương tiện đi lại giúp kiếm cơm hàng ngày mà sao thuế cao, xe đắt, em sẳn sàng chấp nhận nếu như taxi và cả xe buýt cũng phải áp dụng, vì đây mới chính là phương tiện chủ lực gây kẹt xe.

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com
Em nghĩ xe máy cũng 1 phần.
Nhưng em nghĩ là do đường mình hẹp quá chăng ? Và câu hỏi tại sao nhiều xe mà đường vẫn hẹp ?
Đó là câu trả lời : không tiền.
Không tiền ? vậy nộp thuế cao ? đánh thuế tất cả các mặt hàng cao ? đặc biệt là xe hơi cao ? để làm gì ?
Tiền đó đâu mà chúng ta không làm đường hầm? hay chổ đậu xe ? hay mở rộng đường ? để có đường mà đi như bên EU ?
Vẫn chưa có tiền ? chắc chưa đủ ? đó là câu trả lời. Và kẹt vẫn kẹt.:D
Em nghĩ ngu.
thanhden nói:
kẹt xe do xe máy nhiều chứ đâu phải oto đâu nhỉ?