Hạng C
11/9/12
518
276
63
HCM
kqxs3m.com
Em vẫn hay nghe người ta nói cùng 1 model, năm sản xuất thì oto lắp ráp trong nước luôn cách âm kém hơn oto nhập khẩu.
Các bác cho em ý kiến phải vậy không? và có chênh lệch giữa các hãng khác nhau không? ví dụ hàng Ford lắp ráp trong nước cách âm tốt/tệ hơn toyota hay daewoo gì đó

Hạng B2
28/7/13
309
381
63
longdinh nói:
Em vẫn hay nghe người ta nói cùng 1 model, năm sản xuất thì oto lắp ráp trong nước luôn cách âm kém hơn oto nhập khẩu.
Các bác cho em ý kiến phải vậy không? và có chênh lệch giữa các hãng khác nhau không? ví dụ hàng Ford lắp ráp trong nước cách âm tốt/tệ hơn toyota hay daewoo gì đó
Một. Người ta nói đúng đó bác chủ. Cùng một số lượng linh kiện, ở VN lắp xong chiếc xe bao giờ cũng dư ra được một số lượng kha khá các món - cho nên có thể kết luận: xe trong nước cái gì cũng thua xe nhập khẩu, trừ giá bán :)
Hai. Em khẳng định cam đoan chắc chắn là có sự chênh lệch giữa các hãng về cách âm trong xe hơi. Còn hãng nào hơn hãng nào thì... thôi, để dành nhường các bác khác phát biểu ạ.
Báo cáo hết!

Hạng C
11/9/12
518
276
63
HCM
kqxs3m.com
Trung1145 nói:
Một. Người ta nói đúng đó bác chủ. Cùng một số lượng linh kiện, ở VN lắp xong chiếc xe bao giờ cũng dư ra được một số lượng kha khá các món - cho nên có thể kết luận: xe trong nước cái gì cũng thua xe nhập khẩu, trừ giá bán :)
Hai. Em khẳng định cam đoan chắc chắn là có sự chênh lệch giữa các hãng về cách âm trong xe hơi. Còn hãng nào hơn hãng nào thì... thôi, để dành nhường các bác khác phát biểu ạ.
Báo cáo hết!
Thanks bác, bữa e nói chuyện với 1 sale của THACO bên Kinh Dương Vương, hắn dám nói với e là link kiện y chang nhau chỉ khác trình độ lắp ráp nên xe trong nước chống ồn kém hơn thôi.
Ai cho e ý kiến tiếp theo về hãng nào hơn hãng nào đi

Hạng B1
15/5/13
96
5
18
30
Nếu nói về cách âm thì hãng nào lắp ráp trong nước cũng ngang ngang nhau thôi bác à, trừ dòng Honda ( cái này luôn bị chê, bác cứ đi hỏi mấy người đi nhé) thì mấy hãng còn lại không phân biệt gì nhiều. Nhưng so với các dòng xe khác thì xe Âu trước nay luôn được khen vì khả năng cách âm tốt.