Tập Lái
7/5/10
22
0
0
Dạo gần đây mấy bác bên Toytota AS nói với em là cứ bị mất khách Camry về tay Mondeo 2010, vì giá Mondeo mới giảm 5000$, có khách vào Showroom đặc cọc lấy xe luôn vì thấy giá tầm đó hợp lý. Em nghe kể cũng thấy vui vui vì thật sự chạy ra ngoài đường hên lắm mới thấy chiếc Mondeo, mà Mondeo luôn bị " hắt hủi" ở Việt Nam y như con rơi:(, trong khi đó ở thị trường Châu Âu thì doanh số Toy bị mất hút so với Mondeo.

Về ngoại thất thì theo quan điểm riêng của từng người:

Camry 2.4 có tính năng vượt trội hơn Mondeo là ESP- hệ thống cân bằng điện tử, đều này cũng khá quan trọng đối với trang bị dành cho dòng sedan cao cấp.
Còn về những tính năng khác thì thấy dường như Mondeo vượt trội hơn Camry:

ĐIỂM MẠNH CỦA MONDEO SO VỚI CAMRY:
ĐIỂM MẠNH
MONDEO 2.3L AT
CAMRY 2.4

KÍCH THƯỚC XE
Chiều dài, chiều rộng và chiều cao lớn hơn Camry – khoang xe rộng hơn, ngồi thoải mái hơn
Chiều dài cơ sở lớn – Tăng độ bám đường hơn, êm hơn, an toàn hơn khi vào cua gấp.

D x R x C (mm): 4844 X 1886 X 1500
Chiều dài cơ sở (mm): 2850

D x R x C (mm): 4825 X 1820 X 1480
Chiều dài cơ sở: 2775

Kích thước bên trong khoang xe:
Khoang xe Mondeo rộng hơn, ngồi thoải mái hơn

Khoang để chân phía trước (mm): 1130
Khoang để chân phía sau (mm): 976

Khoang để chân phía trước (mm): 1057
Khoang để chân phía sau (mm): 960

Hộp số Mondeo 6 cấp
Tiết kiệm nhiên liệu hơn

Đạt gia tốc tốt hơn

Chất lượng chuyển đổi số êm ái hơn

Hộp số: Hộp số tự động 6 cấp

Hộp số: Hộp số tự động 5 cấp

Cửa sổ trời Mondeo
Tăng tính sang trọng và cảm giác thoải mái, thư giãn trong những ngày đẹp trời.

Cửa sổ trời: Điều khiển điện, mở hai chể độ

Không có cửa sổ trời
Hệ thống ống xả sau: Hai ống xả - mạ crôm
Chỉ có ở những dòng xe cao cấp, tăng tính thể thao nhưng rất sang trọng và thời trang.

Hệ thống ống xả sau: Hai ống xả - mạ crôm

Hệ thống ống xả sau: Ống xả đơn

Bề ngang lốp rộng, Mâm đúc lớn, kiểu dáng mới Tăng tính sang trọng / Luxury đồng thời tăng độ êm và bám đường tốt hơn.

Cỡ lốp: 225/50 R17

Cỡ lốp: 215/60 R16

GIÁ
855,000,000( vat)
998,000,000(vat)

Với những tín hiệu vui khi người tiêu dùng VN bắt đầu chuyển hướng sang Mondeo khi giá thấp hơn Camry tới 150tr, thì liệu MONDEO có tạo nên một bước ngoặt mới: Cạnh tranh thị phần với Camry????

Hạng B2
2/7/10
485
6
0
44
Hư Không
Canon in FORD nói:
Dạo gần đây mấy bác bên Toytota AS nói với em là cứ bị mất khách Camry về tay Mondeo 2010, vì giá Mondeo mới giảm 5000$, có khách vào Showroom đặc cọc lấy xe luôn vì thấy giá tầm đó hợp lý.

Em cũng mong mon nó bán được hàng đặng toy nó giảm gia cam em múc

Hạng B2
26/9/08
357
44
28
Bác so sánh thế này thì khập khiểng quá, e bổ sung nhé:
  • Nội thất Cam nhìn sang hơn hẳn Mon
  • Hệ thống giảm xóc Cam đi êm ái hơn hẳn Mon
  • Nói đến Cam ai cũng biết, Mon thì chỉ một số người biết
  • Phụ tùng Cam ra ngoài mua giá bèo, phụ tùng Mon thì giá cao chót vót
  • Garage thường thì sửa chữa Cam được, Mon thì chịu
  • Option cho Cam ở ngoài bán vô số, option cho Mon thì tìm đỏ mắt chẳng ra

Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA
Tớ vẫn chọn Camry dù nó đắt hơn Mon 150t . Tại vì sao ? Là , tại vì vậy .

Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
Theo cá nhân em, về tổng thể vẫn thấy Cam nuột hợn, điều em ko ưng nhất đối với Mon là taplo và cái mông:cool:

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
dtl1987 nói:
Theo cá nhân em, về tổng thể vẫn thấy Cam nuột hợn, điều em ko ưng nhất đối với Mon là taplo và cái mông:cool:

trội hơn
Riêng cái mông, thì theo em thi cái "mông" của em nó rất "đặc trưng" - nhìn em nó đẳng sau xa xa cả trăm mét, bác vẫn nhận ra em nó là "mông to hay mông đau". Không thể nào sai được và không bị "nhái" hàng nữa. Chắc sợ bị "nhái" nên Ford mới làm cái "mông ấn tuợng" như vậy :D.

Last edited by a moderator:
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Chênh tưng đó tiền và CAm không quá vượt trội so với Mon, nếu phải chọn giữa hai em này khi cần mua xe, em sẽ chon Mon

Hạng C
24/3/08
980
41
28
Bác quên còn không so thêm cái đèn AFS có chỉnh độ cao thấp của Mon nữa.

Tuy nhiên phải công nhận nội thất Cam hợp nhãn người VN hơn nhiều. Em thì em biết chất liệu nhựa tap lô của Mon nó không rẻ tiền như mọi người bảo vì ấn vào thấy mềm và đàn hồi chứ không cứng đâu. Còn bác nào bảo giảm xóc Cam êm hơn thì em e là chưa ngồi Mon.

Bác nào nói Cam ra ngoài sửa vô tư thì em cũng ko biết có đúng không. Với con xe hơn 1 tỷ mà đem ra ga ra ngoài, thay phụ tùng chợ giời thì em không dám ạ.

Cách âm nữa, chưa có bác nào so sánh 2 xe à?

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com
Chênh khoảng 150T là đáng suy nghĩ lắm , Camry thích hợp cho doanh nhân nên lớn nhỏ vẫn hợp . Còn Mondeo nhìn sport quá , có lẽ hợp với người trẻ hơn.