Tập Lái
4/9/16
25
29
13
Ngã tư Bình Triệu
Chào các bác,
Em tên là Nam, năm nay 26 tuổi ở SG. Em chưa vợ con gì cả. Nay công việc cũng ổn định nên muốn cưới vợ hai. Em đang phân vân giữa hai em Ecosport Titan và Fiesta Ecoboost.

Nhu cầu của em là:
  1. Xe đa số đi 2 người (em với bạn gái).
  2. Xe chủ yếu đi phượt nên yêu cầu phải leo đèo, dốc được.
  3. Chạy bốc một tí.
  4. Khả năng chạy ngập nước ok tí.
  5. Không quá hao xăng.
Em mới mua xe lần đầu và chưa có nhiều kinh nghiệm, rất mong được các anh/chú chỉ bảo nhiều.

Em cảm ơn mọi người nhiều.

P/S: em mua theo hình thức trả góp, nên bác nào có kinh nghiệm thì chỉ em với nhé. Nói chung góp cỡ 10-15tr một tháng là ok với em.

• Like
Reactions: NguyenChuong91940
Hạng C
28/8/16
559
358
63
Ecosport mà tiến thôi. ! Gầm cao nên phượt sướng nhưng không bốc lắm ah nha.

Tập Lái
1/3/16
21
4
3
36
Chào các bác,
Em tên là Nam, năm nay 26 tuổi ở SG. Em chưa vợ con gì cả. Nay công việc cũng ổn định nên muốn cưới vợ hai. Em đang phân vân giữa hai em Ecosport Titan và Fiesta Ecoboost.

Nhu cầu của em là:
  3. Chạy bốc một tí.
  5. Không quá hao xăng.
Em mới mua xe lần đầu và chưa có nhiều kinh nghiệm, rất mong được các anh/chú chỉ bảo nhiều.

P/S: em mua theo hình thức trả góp, nên bác nào có kinh nghiệm thì chỉ em với nhé. Nói chung góp cỡ 10-15tr một tháng là ok với em.
Eco Sport cho thông dụng bác ơi....nhất là hcm dễ ngập nước.Đi e này cao ráo đỡ lo

Tập Lái
4/9/16
25
29
13
Ngã tư Bình Triệu
Trừ cái gầm cao và khoang rộng + thêm 1 số cái tiện ích thì ecosport thua fiesta ecoboost về cảm giác lái động cơ. Với nhu cầu của bác mình cân lên hạ xuống bác chọn fiesta ecoboost 1.0 ấy
Cảm ơn bác. Em cũng đang thiên về ffi, chắc cuối năm em rước một em về :D

Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Chào các bác,

Nhu cầu của em là:
  3. Chạy bốc một tí.
  5. Không quá hao xăng.

1. Xe đi 2 người thì em nào cũng đi đc
2. Phượt, leo đèo: eco gầm cao không lo cạ cầm, leo đèo dốc thì con nào cũng như nhau, Fiesta Ecoboost thì mạnh hơn tí về công suất và momen xoắn.
3. Chạy bốc 1 tí, Fiesta sẽ hơn tí, nhưng không nhiều đâu
4. Khả năng lội nước thì Fiesta gọi Eco bằng cụ
5. Không quá hao xăng: đi trong thành phố thì Fiesta Ecoboost 1.0 sẽ tiết kiệm hơn (theo lý thuyết, chứ em chưa chạy cũng chẳng biết).

Với nhu cầu của bác thì em khuyên bác nên chọn Eco.