Hạng B2
9/3/07
110
266
63
Em muốn hỏi giữa xe Lanos và Nubira 2 xe nào tốt hơn và kinh tế hơn? 100km thì uống khoảngbao nhiêu lít xăng? Phụ tùng các xe này có dễ tìm và có mắc không vậy? Giá bao nhiêu thì mình mua được? Xin Các bác giúp em so sánh xe Lanos và Nubira2 nhé. Thanks.:D

Hạng B2
7/2/06
127
7
18
Vietnam
RE: So sánh giữa Lanos và Nubira2

To hungsalon: Giữa hai xe thi:
- Lanos rẻ, máy 1.5 nên tiết kiệm và kinh tế hơn.
- Tốt hơn thì khó nói quá, phụ thuộc nhiều vào người sử dụng, nhưng nói chung là Nu vẫn hơn vì chăc chắn, đi đần xe hơn và rộng rãi hơn.
- Hình thức Nu đẹp hơn.
- 100 km trung bình: Lanos: 8l; Nu: 9l.
- Giá xe thì dưới 200 triệu, trên 100 triệu tùy từng loại bác có thể mua đươc.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Nu thì hơn La nhiều bác ơi, giá cao hơn (17.7k so với 14k, giá 2003), form đẹp hơn, máy mạnh hơn, tiện nghi hơn... Do vậy nếu có dịp thì bác lụm em Nu, khỏi lăn tăn :)

EMMA JUDGE
23/8/06
553
5
18
47
Ha noi
www.longthinh.vn

Lanos thì tiết kiệm xăng hơn khoảng 7lít phụ tùng rẻ hơn chút, mua đồ sẵn hơn
Nubira rộng hơn ,đi đầm hơn xăng ăn khoảng 8,5 lít hình thức đẹp hơn nhưng có 1 khuyết điểm ko chỉnh hay sửa được là bị ào ga
ghi chú : 2 loại này hiện ko con sản xuất nữa Lanos --> Gentra ; Nubira-->Lac
Theo em Bác cứ chọn em Lanos đi cho lành giờ em còn ngon ngon thì cũng chỉ 140-->150 lúc bán cũng nhanh vừa túi tiền nhìu người:D

Hạng B2
28/9/06
257
1
0

Nu thì là "anh" rồi, cần gì phải bàn cải :D:D:D

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh

tháng 3, Lanos chính thức ngừng sản xuất . chạy Lanos cũng ok bác ạ-1.5 nhưng vượt vẫn bon bon, tay lái nhẹ, em chạy khoảng 6L. cách âm ko tốt , chạy đường xóc nghe rõ tiếng lục cục dội lên từ sàn . điều hòa có lẽ hơi yếu .Nu em chưa đi nhưng giá hơn chắc chắn phải ngon hơn rồi .

Cho em ké tí: các bác so sánh hay quá, em không biết được vụ ào ga của nu. Bây giờ mới biết. Em tưởng là la ăn nhiều xăng hơn nu. hóa ra ngược lại. Cám ơn các bác.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: kvl

tháng 3, Lanos chính thức ngừng sản xuất . chạy Lanos cũng ok bác ạ-1.5 nhưng vượt vẫn bon bon, tay lái nhẹ, em chạy khoảng 6L. cách âm ko tốt , chạy đường xóc nghe rõ tiếng lục cục dội lên từ sàn . điều hòa có lẽ hơi yếu .Nu em chưa đi nhưng giá hơn chắc chắn phải ngon hơn rồi .
Bác vui tính ghê, con Matiz ghẻ 0.8 cũng ăn 6l/100 km rồi bác ạ, mà Lanos 1.5 cũng 6l à ...:D

Thế mới gọi là nghịch lý bác ợ, túm lại chỉ có công nông của bác là ....nhất. Hôm nào rảnh ra blue note
. Sẵn nhờ bác tư vấn vài điều. Theo lời khuyên của bác, mai em đi zòm một iem albea. :D

HMH
Hạng B2
24/10/06
165
0
0
40

Em từng đi Lanos và Nu xin được nhận khuyên bác chọn em Nu vì đầm, mạnh và dáng đẹp hơn lanos.