Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Bác nào rành làm cái so sánh thử nhỉ , em nghĩ Out, Crv, Cx5, Glc, X3, Q5 đều thua em này xa http://baogialai.com.vn/channel/123...g-dong-co-nhat-tai-viet-nam-5548448/index.htm.
Bác @ican ơi em này mới đầy đủ tính năng an toàn nè không thấy bác giới thiệu . Xem em này xong mới thấy mấy thằng Toy láo thật , xe Tàu mà còn trang bị thế mà xe Nhật coi thường Việt Nam quá .

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Giá có 650 tr thôi mới hơn 1/2 outlander thôi, theo các bác thì có nên chạy theo thương hiệu kiểu mọi ng cuồng Toy ko nhỉ , thương hiệu là cái gì mà ta phải tốn tiền mua nó nhỉ ? làm chiếc này đi còn dư nữa tỷ tha hồ đổ xăng , tha hồ rửa xe :)

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Giá có 650 tr thôi mới hơn 1/2 outlander thôi, theo các bác thì có nên chạy theo thương hiệu kiểu mọi ng cuồng Toy ko nhỉ , thương hiệu là cái gì mà ta phải tốn tiền mua nó nhỉ ? làm chiếc này đi còn dư nữa tỷ tha hồ đổ xăng , tha hồ rửa xe :)
Em nghĩ bác có vấn đề về suy nghĩ nên nói nhiều với bác cũng vô ích nên bác đừng tag vào những trao đổi em nghĩ là vớ vẩn này nhé. Bác cứ việc mua Toyota, xe hãng khác để người khác mua.
Toyota và Mitsubishi còn so sánh được, bác đi so Tập đoàn công nghiệp nặng số 1 Nhật Bản với 1 hãng xe tàu thì miễn bàn. Bác không có ý trao đổi hay học hỏi thật sự mà chỉ muốn khiêu khích.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Ganeskoto
Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Em nghĩ bác có vấn đề về suy nghĩ nên nói nhiều với bác cũng vô ích nên bác đừng tag vào những trao đổi em nghĩ là vớ vẩn này nhé. Bác cứ việc mua Toyota, xe hãng khác để người khác mua.
Toyota và Mitsubishi còn so sánh được, bác đi so Tập đoàn công nghiệp nặng số 1 Nhật Bản với 1 hãng xe tàu thì miễn bàn. Bác không có ý trao đổi hay học hỏi thật sự mà chỉ muốn khiêu khích.
Xin lỗi bác em ko thấy học hỏi đc gì từ bác .
Khắp các diễn đàn ở đâu có bác thì em thấy đêu bài bác che bai Toy và nặng nhất là chê người mua Toy có những bài bác chê người mua Toy thậm tệ là kém hiểu biết blabla... Có những thớt ko liên quan đến Toy bác nhảy vào là lôi nó ra chê.
Khen chê 1 hãng xe cũng là bình thường nhưng e bất bình khi bác chê người mua xe, làm như ai mua theo ý bác thì khôn còn ko theo thi nu .
Trong các bài viết của bác những điều bác khen thì chiếc Jotye Sport hầu như có đủ các ưu điểm, vậy thì tại sao nó không đc xem xét so sánh . Ở đây tôi đưa ra để chứng minh 1 chân lý là đánh giá chiếc xe không phải chỉ nhìn vào option của nó là khẳng định chiếc này hơn chiếc kia mà là góc nhìn bao quát tổng thể , và 1 điều nữa là thương hiệu và xuất xứ là vô cùng quan trọng chứ ko phải cái logo là để nhìn chơi, nó ko chỉ đúng cho ô tô mà gàn như tất cả hàng hoá khác đều quan trọng .
Tôi viết là để bác học hỏi đó , để bác giảm bớt chê bai người khác, để bác có góc nhìn về xe rộng hơn . Gần đây tôi thấy bác cũng tiến bộ nhiều rồi :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Không lẽ em rủ anh chủ ra ngoài đánh lộn.

Anh mang con xe này vào đây, khiến em có cảm giác đang "xoạt" rau, mà vợ ở đâu sộc vào, bậc đèn, rồi "lai - chim" quá! :mad:

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Xin lỗi bác em ko thấy học hỏi đc gì từ bác .
Khắp các diễn đàn ở đâu có bác thì em thấy đêu bài bác che bai Toy và nặng nhất là chê người mua Toy có những bài bác chê người mua Toy thậm tệ là kém hiểu biết blabla... Có những thớt ko liên quan đến Toy bác nhảy vào là lôi nó ra chê.
Khen chê 1 hãng xe cũng là bình thường nhưng e bất bình khi bác chê người mua xe, làm như ai mua theo ý bác thì khôn còn ko theo thi nu .
Trong các bài viết của bác những điều bác khen thì chiếc Jotye Sport hầu như có đủ các ưu điểm, vậy thì tại sao nó không đc xem xét so sánh . Ở đây tôi đưa ra để chứng minh 1 chân lý là đánh giá chiếc xe không phải chỉ nhìn vào option của nó là khẳng định chiếc này hơn chiếc kia mà là góc nhìn bao quát tổng thể , và 1 điều nữa là thương hiệu và xuất xứ là vô cùng quan trọng chứ ko phải cái logo là để nhìn chơi, nó ko chỉ đúng cho ô tô mà gàn như tất cả hàng hoá khác đều quan trọng .
Tôi viết là để bác học hỏi đó , để bác giảm bớt chê bai người khác, để bác có góc nhìn về xe rộng hơn . Gần đây tôi thấy bác cũng tiến bộ nhiều rồi :)
Tôi nói bác biết Toyota hay Mitsubishi, Honda, Nissan Suzuki Mazda cùng với Hyundai, Kia tôi nghĩ là cùng mâm (uy tín thương hiệu) để so sánh.
Giờ bác đem con xe của cái hãng xe Tàu nào đó vào thì quá là vớ vẩn.
Bác có quyền bỏ nhiều tiền hơn mua Toyota trong khi trang bị và tính năng ít hơn các hãng cùng đẳng cấp để hưởng dịch vụ sau bán hàng của Toyota, không ai cấm bác cả.
Tôi nói cho ngừoi cần mua xe biết sự thật, bác không công nhận là quyền của bác.

• Like
Reactions: Billca
Tập Lái
25/7/17
6
3
3
33
kinh mời bác Billca hoặc ican mua thử đi 3 năm rồi ri viu lại cho a e di

• Like
Reactions: Billca
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
kinh mời bác Billca hoặc ican mua thử đi 3 năm rồi ri viu lại cho a e di
Em đang đi Xtrail rồi.
Xe thương hiệu Tàu em kiên quyết không mua không ngó dù giá thế nào.

• Like
Reactions: Ganeskoto
Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Sao kỳ ta, đi đâu cũng gặp hai bác Billcaican tranh luận không ngớt về xe. :D Đi đâu cũng thấy 2 bác, hay là hai bác yêu nhau rồi? :D

Em nói nhỏ hai bác nghe nè, ngồi gõ chữ chém gió thế này tốn thời gian mà cũng không thể hết ý được. Nên một lần nữa em đề nghị hai bác gặp gỡ trực tiếp uống trà, em xin chân hóng lắng nghe học hỏi. Lại đề nghị là trà đá nhe, loại có bọt á, cho nó mát người. :D

Nếu các bác quyết, em sẽ cùng mời bác badmonkey và chú ductuan.ta90 cùng làm khán thính giả. Có gì báo lại em biết chừng. Cảm ơn các bác.

P/s: em nói thiệt là em dư tiền thì em cũng chơi một con Zotye cho biết cảm giác con xe gồm đủ thứ hầm bà lằng Porsche, Audi, Mitsu.... dễ gì có con xe nào hay ho như dzậy được. :D:D:D