Tập Lái
14/7/12
8
0
0
có pác nào đã cởi em forte AT (6 cấp và 4 cấp) và MT rồi xin thảo luận về mức ăn uống của em nó cho ae tham khảo để còn biết lo hầu bao khi cưới em nó về.

Theo em, nếu chạy đúng cách thì AT vần ít hao xăng hơn MT trong TP hay đường trường gì cũng vậy. AT chạy bằng trớn thì vòng tua sẽ nhỏ nên ít hao xăng, còn MT thì sử dụng số hợp lý theo từng trường hợp và trớn.

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
KIAFORTE2012 nói:
có pác nào đã cởi em forte AT (6 cấp và 4 cấp) và MT rồi xin thảo luận về mức ăn uống của em nó cho ae tham khảo để còn biết lo hầu bao khi cưới em nó về.

Theo em, nếu chạy đúng cách thì AT vần ít hao xăng hơn MT trong TP hay đường trường gì cũng vậy. AT chạy bằng trớn thì vòng tua sẽ nhỏ nên ít hao xăng, còn MT thì sử dụng số hợp lý theo từng trường hợp và trớn.
Theo em thì níu cùng 1 người chạy (như pác chủ ) thì Mức hao xăng là : Forte AT 4 cấp > Forte MT 5 cấp > Forte AT 6 cấp (đối với cùng máy 1.6L )

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Xăng nó ăn như vậy thôi...
Mua xe về các chi phí khác cao hơn xăng nhiều....
Cái lo bác không lo....
Rầm...bao nhiêu lít xăng nào?
Rắc...(bẻ gương - vặt đồ...)....bao nhiêu lít xăng nào?
He he....xe o tô không có thì thiếu, có thì thừa...

Tập Lái
14/7/12
8
0
0
Xe_chuong_ga nói:
Xăng nó ăn như vậy thôi...
Mua xe về các chi phí khác cao hơn xăng nhiều....
Cái lo bác không lo....
Rầm...bao nhiêu lít xăng nào?
Rắc...(bẻ gương - vặt đồ...)....bao nhiêu lít xăng nào?
He he....xe o tô không có thì thiếu, có thì thừa...
thiếu gì cái lo, nhưng cái lo nào gần gủi nhất thì lo pác à, còn RẦM và RẮC em nghỉ rất ít xảy ra. chứ ai cũng lo rầm và rắc của pác ai dám mua xe nữa.

Hạng C
15/2/12
545
132
43
có xe rồi tự sướng thôi lăn tăn chuyện hao xăng chi cho mệt óc vậy mấy bác............;)

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Đó, có mấy cái đáng lo nhất mà bác ko sợ, thì xăng cộ ăn nhằm gì đâu bác (nếu so sánh giữa Forte AT và MT), vậy mua xe thôi.... :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/3/09
329
24
18
tội nghiệp con Kia M, đổ xăng hơn 500 đã đầy chạy ra đến Nha trang vẫn còn 1/4 bình xăng.