Status
Không mở trả lời sau này.
O.S.P.D
27/1/04
649
982
93
Vietnam
Chào các bác,
Số là em đang cố gắng gom tí lúa để kiếm 1 miếng 5 x 20, mục đích là xây nhà cho thuê (để ở hay làm văn phòng gì đó), em đang ngắm đến 1 trong 2 khu này. Các cao thủ tư vấn dùm em tiềm năng của 2 khu này thế nào nhé, để em có thể ra quyết định cuối cùng. Đa tạ !

Hạng C
9/4/11
535
18
18
48
Mường Lay, Lai Châu
APAK đi bác.
Cao độ nền cao hơn, giao thông cởi mở hơn, lưu lượng người qua lại nhiều hơn, quy hoạch xấu hơn, gần khu ĐtM Thủ Thiêm hơn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
APAK chưa có nhiều tiện ích, nhưng ở thoải mái, an ninh và yên ổn

Hạng C
23/4/08
580
2
18
TP-HCM
em thich APAK lam ma ko biet gia co chat lam ko cac bac ? mat duong nho thoi thi gio gia khoang bao nhieu la mem ? sorry online DT nen ko bo dau dc .

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.175
113
www.phindeli.com
APAK hiện khó cho thuê hơn là HLKT, nhưng tương lai xa thì APAK có tiềm năng hơn.

Chờ bác lucsi vào phán xem sao, ông này ghiền APAK từ lâu, lại đang chán Q.7 vì kẹt xe + ngập nước :D

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
APAK là lựa chọn chính xác :), tuyệt đối an ninh, không ngập nước, thu phụ phí quá rẻ, chổ đậu xe bao la ...... gì nữa cà ...... à:
1/ Tiện ích: siêu thị: có 03 siêu thị không kể METRO; nhà trẻ: có 03 nhà trẻ; tiểu học: có 01 tiểu học; trung học: có 01 trung học; trường quốc tế: có bao la trường từ 4k đến 14k/ năm, sáng nào xe bus đủ lọai trường đậu đầy ở ngã tư chờ học sinh; phòng khám đa khoa: có 01 cái; phòng khám quốc tế: đang xây dựng; phòng nha: 01 cái; sân tennis: có 02 cụm sân tổng cộng 10 sân; sân bóng đá: 01 cái; quán cafe: thua Thanh Đa 1 tí; quán ăn: .... hơi ít :)
2/ môi trường:
Quá trong lành, cây xanh nhiều, không khí tốt ..... sau 5 giờ vì khu mới nên đang nhiều ctrình xdựng.
3/ Kiến trúc - xây dựng:
Các mẫu kiến trúc không quá lú lù :) . Cho xây hầm trên mọi d.tích mặc dù trước đây .... không duyệt ;). KHông ép xây dựng ngay

4/ ... còn nữa
5/ ... còn tiếp

P/s. e cần bán 1 lô BT ai có nhu cầu pm em nhé :D

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
tuando nói:
APAK hiện khó cho thuê hơn là HLKT, nhưng tương lai xa thì APAK có tiềm năng hơn.

Chờ bác lucsi vào phán xem sao, ông này ghiền APAK từ lâu, lại đang chán Q.7 vì kẹt xe + ngập nước :D

Em bị kẹp rồi bác ôi, tiềm năng gì thì cũng đau tới ...xương

Câu chuyện Him Lam Kênh Tẻ vs APAK em lăn tăn từ 2006 khi mà APAK 12tr/m2 vs HLKT 14tr/m2. Đến giờ thì ...mua chỗ nào cũng.... kẹp

Em chọn APAK vì theo câu chuyện cũ xì:
1. Khu vực hạ tầng phát triển mạnh: Xa lộ Hà Nội mở rộng, Metro (đời con em nó xài/ em thì không biết), hầm Thủ Thiêm, Đại lộ Đông Tây, 25B, Cao tốc ....vs cầu Kênh Tẻ, đường Bắc Nam (đã chết), cầu Nguyễn Văn cừ, cầu -đường Lê Văn Lương (dự ớn bánh vẽ)
2. Ăn theo khu trung tâm mới: Nguyễn Lương Bằng/PMH (ế dài dài chục năm nữa) vs Thủ Thiêm (chục năm nữa chưa biết có gì ngoài dự ớn giấy)

3. Ăn theo trung tâm cũ (q1); từ APAK mất 10' để có mặt ở Wall Street VN(đang chết đói) + chi phí dự kiến 10.000VND để qua hầm; từ HLKT cũng 10' nếu không kẹt xe ở cầu và Q4, miễn phí

4. 131ha vs 54ha.
5. Chung cư bèo nhèo khu APAK em nghĩ có người mua và ở. Chung cư Cao cấp Unrise City em nghĩ..... điên nó mua.
6. Địa ốc SG khá chuối vs anh Minh Xoài (hết tiền là rất rất chuối)

Nói chung là xác định mua là kẹp thì em nghĩ kẹp APAK ...vui hơn 1 chút :D

Hạng B2
5/4/11
393
4.152
93
Bác lucsi cho em hỏi, không đủ tiền đầu tư bên quận 2, thì quận 9 được không bác? Đất nền sổ đỏ hay thổ cư thì được ạ? Em có ít tiền dư khoảng 2 tỉ, loanh quanh chưa biết bỏ vào đâu, híc...

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
caibantron nói:
Bác lucsi cho em hỏi, không đủ tiền đầu tư bên quận 2, thì quận 9 được không bác? Đất nền sổ đỏ hay thổ cư thì được ạ? Em có ít tiền dư khoảng 2 tỉ, loanh quanh chưa biết bỏ vào đâu, híc...

Chim khôn chim đậu cành Mai
Tiền khôn tiền đậu....biên lai Ngân hàng

hay ôm Cá Vàng, ôm Ếch Xanh bác ui. Đất cát gì giờ này nữa....Sang năm tính...

Status
Không mở trả lời sau này.