Tư Vấn Chia Sẻ Sơn phủ gầm xe ô tô ở đâu tốt?

Hạng B2
8/6/14
157
102
43
29
Xác nhận
confirm
E tính đi cách âm con mec rồi phủ gầm xe cách âm, làm chỗ nào ngon uy tín và giá sơn phủ gầm xe ô tô phải chăng nhất ạ? E được rãnh mỗi ngày mai, các bác cho e thông tin với ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/9/13
1.873
1.549
113
TP HCM
Xác nhận
confirm
Qua bác khactrung bên q7 làm đó bác, dịch vụ bên khactrung ko chê vào đâu đc hehe

Hạng D
8/2/12
1.310
463
83
6
Cap Saint Jacques
Nếu bác ko ở miền biển thì chẳng cần phải phủ gầm làm gì vì xe mẹc tháo gầm mệt lắm. Gặp thợ gà or bác ko giám sát kĩ thì nhiều khả năng thợ lắp thiếu ốc là rất cao

Reactions: kts.quang
Hạng D
19/11/11
4.392
7.739
113
Xác nhận
confirm
Cần bác ơi
Thanks bác vậy để chờ em Jolie nằm ổ xong rồi em đem đi làm luôn, àh mà vậy thì em có cần nói garage sơn gầm không bác vì garage họ đang tổng sơn lại xe em, nếu ko sơn thì để em dặn thợ luôn vậy, hay là sơn rồi phủ gầm chồng lên luôn

Reactions: kts.quang
Hạng B2
8/6/14
157
102
43
29
Xác nhận
confirm
Qua bác khactrung bên q7 làm đó bác, dịch vụ bên khactrung ko chê vào đâu đc hehe
Liên lạc với bên bác Trung được rồi hehe. Niềm nở quá sáng mai e mang xe qua bên bác ấy làm giúp e phát

Reactions: tuanpo
Hạng D
20/7/11
1.125
664
113
HCM
www.facebook.com
Xác nhận
confirm
E tính đi cách âm con mec cái phủ gầm cách âm, làm chỗ nào ngon uy tín và giá cả phải chăng nhất ạ. E được rãnh mỗi ngày mai, các bác cho e thông tin với ạ
Em nghĩ là Mercedes thì không cần làm phủ gầm, vì gầm đã được hãng làm khá kỹ, cộng với hệ thống gầm của Mer khá là phức tạp, bác tham khảo một số xe em đã làm phủ gầm nha.

Z1 Auto Center Phủ gầm Subaru Forester

Đưa xe lên cầu, tháo các chi tiết dưới gầm xe

Các chi tiết tháo ra được để gọn lại trong khay

Hộc bánh xe

Pô xe sau khi tháo ra

Vệ sinh và bọc lại báo cho gầm xe

Trùm bạt lại cho thân xe, chống bám bụi

Tiến hành xịt phủ gầm cho xe

Mạ kẽm lại cho pô

Lắp lại các chi tiết cho xe

Gầm và hộc bánh xe sau khi phủ gầm

Các chi tiết vẫn zin như lúc đầu

Rửa lại xe và hoàn thiện

Chỉnh sửa cuối:

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook