Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Spark LTZ 1.0 đi Đà Lạt nổi không

Hạng B2
26/5/15
148
134
43
37
Các bác ạ,
Cuối năm gần tết rồi, em định lên plan cho vợ con làm một chuyến Đà Lạt đổi gió, nhưng hỏi mấy người bạn đã từng đi thì họ nói đèo dốc khoai lắm, xe nhỏ sợ leo không nổi, vì họ cũng không có xe ô tô nên cũng không dám chắc với em được.
Có bác nào đã từng lên Đà Lạt hoặc trèo đèo lội suối bằng Spark 1.0 không, giúp em một tí kinh nghiệm với. Và em nên chuẩn bị như thế nào cho việc đi như vậy.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.258
113
Không nổi đâu bác. Muốn đi Đà Lạt thị mượn/mướn ngay con Matit 0.8 lên Trúc Lâm thiền viện mới đc nhen....
:3dcuoi:

• Like
Reactions: yeuxemy and suchul
Hạng D
9/12/14
1.317
1.034
113
Các bác ạ,
Cuối năm gần tết rồi, em định lên plan cho vợ con làm một chuyến Đà Lạt đổi gió, nhưng hỏi mấy người bạn đã từng đi thì họ nói đèo dốc khoai lắm, xe nhỏ sợ leo không nổi, vì họ cũng không có xe ô tô nên cũng không dám chắc với em được.
Có bác nào đã từng lên Đà Lạt hoặc trèo đèo lội suối bằng Spark 1.0 không, giúp em một tí kinh nghiệm với. Và em nên chuẩn bị như thế nào cho việc đi như vậy.
đề nghị anh vào cây xăng hét lớn: TRÀN BÌNH CHO ANH, xong rồi cứ thế mà lên đèo vi vu nhé :D
con xe máy có 20 củ khoai chạy còn lên đc thì anh đi con xe gần 400 củ mì chạy ko nổi anh mua làm gì?

Hạng D
12/3/11
1.597
66.144
113
Tiền Giang, gò công
đề nghị anh vào cây xăng hét lớn: TRÀN BÌNH CHO ANH, xong rồi cứ thế mà lên đèo vi vu nhé :D
con xe máy có 20 củ khoai chạy còn lên đc thì anh đi con xe gần 400 củ mì chạy ko nổi anh mua làm gì?
đầy bình thôi nhé bác . tràn bình thì sợ không ổn vụ cháy nổ đâu :) . em nhớ hồi 2003 đường xấu, cua gắt mà tụi em cưỡi wave tàu phi 70-80 ầm ầm, đúng chất trẻ trâu luôn . giờ đường làm lại ngon lành, bỏ hết cua gắt đi thì xe bò đi cũng được .

Hạng B2
16/4/15
112
83
28
48
Bác cứ yên tâm, em xì pạc này đi Đà lạt là ok. Em đã đi nhiều lần rồi (nhà em ở Đà lạt, đang công tác ờ Đồng nai), bác chỉ cần chú ý đến kỹ năng khi lái xe xuống đèo thôi. Chúc bác có một chuyến đi an toàn, vui vẽ.

P/S: em cũng đang có kế hoạch đưa V1 và F1 về thăm Đà Lạt vào 1/1/2016 đây. Hy vọng sẽ gặp được bác. Xe em là xì pạc ltz màu bạc, biển số 49.

• Like
Reactions: suchul
Hạng B2
26/5/15
148
134
43
37
Bác cứ yên tâm, em xì pạc này đi Đà lạt là ok. Em đã đi nhiều lần rồi (nhà em ở Đà lạt, đang công tác ờ Đồng nai), bác chỉ cần chú ý đến kỹ năng khi lái xe xuống đèo thôi. Chúc bác có một chuyến đi an toàn, vui vẽ.

P/S: em cũng đang có kế hoạch đưa V1 và F1 về thăm Đà Lạt vào 1/1/2016 đây. Hy vọng sẽ gặp được bác. Xe em là xì pạc ltz màu bạc, biển số 49.
He he em định đi khoảng đầu tháng 1, xe màu đỏ LTZ biển 59 :3dcuoi:

• Like
Reactions: lamvien2002
Tập Lái
6/12/10
27
32
13
Vô tư đi bác ơi. Em đèo cả gia đình lên cao tốc Liên Khương đạp phà phà. Mình cứ túc tắc đi, mệt thì tấp vô nghỉ, đói khát thì kiếm quán tấp vô ăn uống thôi

• Like
Hạng B2
18/4/15
104
68
28
Một vợ 2 con thì cụ cứ vô tư mà đi thôi, còn nếu nhiều vợ nhiều con hơn thì chuyển xe khác cụ à! Vui thôi, cụ cứ chạy vô tư, có gì mà phải nghĩ đâu!

• Like