Hạng B2
17/3/10
187
36
28
43
E mới lấy con spark van xong.
Biển tỉnh bây h cũng phân biệt ra luôn. Biển 62D
Vậy là khỏi ngụy trang chi hết. Đi 2 người cho yên tâm
E chỉ định tháo 3 vách ngăn ra cho đẹp thôi.
Bác nào đã từng tháo hết vách ngăn ra chưa. Đăng kiễm có vấn đề gì không ?

huunhankt nói:
Có một cái bất tiện lớn nhất mà không nghe các bác nhắc tới: Spark Van bị cấm tải vào giờ cao điểm.
Căn cứ Thông tư 01/2002/TT- BCA của Bộ Công an về đăng ký xe cơ giới.

Theo đó đăng ký, cấp biển số xe bán tải đã thể hiện rõ : Là loại ôtô hạng nhỏ được thiết kế sản xuất vừa chở khách, vừachở hàng (lưỡng tính) thường có 4 ghế cho khách và một thùng xe chở được khoảng 500 kg hàng.

Được phép vừa chở khách vừa chở hàng trong một chuyến xe; không được phép chở quá số người quy định đã ghi trong giấy đăng ký xe (dù xe không có hàng) hoặc ngược lại khi xe không chở người cũng không được chở quá số trọng tải hàng quy định. Nếu lái xe thực hiện không đúng quy địnhtrên là vi phạmgiao thông đường bộ và bị xử lý phạt theo chế tài tại Điều 9 Nghị định 15/2003/NĐ-CP của Chính phủ.

Căn cứ thiết kế sản xuất loại xe này không hoàn toàn là xe chở khách (không phải thuộc họ xe khách) cũng không hoàn toàn là xe chở hàng (không phải xe tải) và chỉ là ôtô hạng nhỏ (đi làn 4-9 chổ), nên căncứ LuậtGiao thông đường bộ – 2002, xe bán tải khi tham gia giao thông không phải chấp hành biển báo “cấm xe tải” và biển “cấm xe khách”.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/3/10
232
44
28
Biên Hòa
CHÀO BÁC LUUVI.TRÊN GIẤY TỜ SPARK VAN CHỈ CÓ 2 CHỖ THÔI.CŨNG RẤT NHIỀU NGƯỜI MUA RỒI LẮP GHẾ THÊM.NHÌN BỀ NGOÀI LĂP THÊM CHÚT KO THỂ PHÂN BIỆT ĐƯỢC SPARK VAN, DÒNG XE NHỎ CŨNG ÍT KHI BI THỔI LẮM. TRƯỞNG PHÒNG, PHÓ GIAM ĐỐC CUA EM CUNG DÙNG XE ĐÓ, LẮP GHẾ. ĐI TỪ SG XUÔNG BIÊN HOÀ HÀNG NGAY VÔ TƯ. HIỆN NAY SPARK VAN ĐANG KHUYẾN MÃI CÒN 9.900 USD.
GM DAEWOO BIÊN HOÀ, CHU VAN CẢNH 0973.251.900. EM LẮP GHẾ LUÔN

Hạng B1
25/2/10
81
1
0
Mua cái xe đó cũng tốt Nhưng nhiều khi không tiện lắm bác ơi vì nhiều khi có bạn bè, người thân đi thì bất tiện lắm, Theo em bác nên sắm cái Spark 05 chổ cho thoãi mái

Chúc bác mau có xe mới

• Like
Reactions: Ganeskoto
Hạng B2
27/10/09
128
0
0
Hồ Chí Minh
Spark Van chạy lướt nhờ cụ gu gồ tìm cho, em thấy nhiều lắm
mà mua Van có bất tiện gì hay sao mà nhìu người bán ghê

MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ
luuvi nói:
Chào các Bác.
Sau bao năm tích góp thì em cũng có dư khoảng 400 milion. Em muốn mua ôtô khoảng 200 milion. Mục đích là chỉ để chở vợ và con 2 tuổi đi chơi đây đó trong thành phố hay đi về quê (<100km).
Em đang thiên về Spark Van (mới) hơn vì
Em không rành về xe nên ngại mua xe cũ. Mong các bác tư vấn xem trong hoàn cảnh của em có nên mua ôtô hay không. Và nên mua loại ôtô nào là hợp lý ?

Thông tin tư vấn : 29 year. Thu nhập 22tr/tháng. Đã có nhà.
Cảm ơn.

Với thu nhập & nhà cửa ổn định như bác thì theo mình bác còn có thể mua xe tốt hơn nhiều chứ đừng nói là Spark Van, nhưng nếu bác muốn mua tầm tiền đó thì theo mình bác mua chiếc Picanto, đẹp, khỏi phải độ chế gắn thêm gì cả, hợp với yêu cầu của bác tuy nhiên nó vượt số tiền bác đặt ra, nhưng với thu nhập của bác mình nghỉ ko có vấn đề gì đâu

Chúc bác có xe như ý

Hạng B2
28/12/09
471
2.581
93
Tp Hồ Chí Minh
Bác mua và sài như được đăng ký thì cháu không nói nhưng đừng có thay đổi công năng, phạt hơi bị cao đấy. Tấm gương của Starex còn nóng lắm à. Hình như mức phạt bây giờ đối với xe chở người mang chở hàng và ngược lại bây giờ là 4 chai thì phải.
<hr/>
<hr/>
<hr/>

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Ganeskoto
Hạng B2
17/3/10
187
36
28
43
Em đã nói rõ là không chở người mà. Hiện em chỉ lo việc tháo vách ngăn thì có bị xxx phạt không. Bác nào đã đi qua xe Van tư vấn giúp em nhé.

nhnam100 nói:
Bác mua và sài như được đăng ký thì cháu không nói nhưng đừng có thay đổi công năng, phạt hơi bị cao đấy. Tấm gương của Starex còn nóng lắm à. Hình như mức phạt bây giờ đối với xe chở người mang chở hàng và ngược lại bây giờ là 4 chai thì phải.
<hr/>
<hr/>
<hr/>

Hạng B2
3/1/10
387
1
18
luuvi nói:
Em đã nói rõ là không chở người mà. Hiện em chỉ lo việc tháo vách ngăn thì có bị xxx phạt không. Bác nào đã đi qua xe Van tư vấn giúp em nhé.

nhnam100 nói:
<hr/>
<hr/>
<hr/>

spak nhà em gắn thêm ghế sau, chạy được một năm rồi chưa thấy xxx hỏi thăm lần nào. bác chạy trên đường đừng vi phạm thì xxx không thổi, không thổi thì đâu có phạt.

• Like
Reactions: harryphan
Hạng B2
17/3/10
187
36
28
43
Làm 10 đồng thì xài 5 đồng thôi bác ơi.
MDF nói:
Với thu nhập & nhà cửa ổn định như bác thì theo mình bác còn có thể mua xe tốt hơn nhiều chứ đừng nói là Spark Van, nhưng nếu bác muốn mua tầm tiền đó thì theo mình bác mua chiếc Picanto, đẹp, khỏi phải độ chế gắn thêm gì cả, hợp với yêu cầu của bác tuy nhiên nó vượt số tiền bác đặt ra, nhưng với thu nhập của bác mình nghỉ ko có vấn đề gì đâu

Chúc bác có xe như ý

Hạng B2
16/8/09
406
19
28
44
xe tải van khi đăng ký thì sẽ cấp đầu số khác xe du lich thông thường, xxx chả cần nhìn vào xe bác cũng biết xe bác là xe tải hay xe du lịch, ngoài ra khii đi đăng kiểm bác lại phải tháo ghế ra à

• Like
Reactions: vioswhite